Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้ช่วยกรุณาบอกผมด่วนครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้ช่วยกรุณาบอกผมด่วนครับ T_T

1.ผมอยากได้โปรแกรม ที่จำไฟล์และโปรแกรมต่าง ๆ ภายในเครื่องไว้เหมือนในตอนแรก ๆ
    เหมือนคอมพิวเตอร์ที่ร้านเกมส์หรือพวกโรงเรียนต่าง ๆ อะครับ แบบว่ามีคนอื่นมาลงโปรแกรม
    มั่ว ๆ แบบเนี้ย แล้วพอรีสต๊าดเครื่องใหม่โปรแกรมทุกอย่างจะกับเป็นเหมือนเดิม !!
    >>>ถ้ามีวิธีใช้ด้วยก็ดีนะครับ

2.มีวิธีที่ตั้งค่าให้คอมเราไม่สามารถดาวโหลดไฟล์ต่าง ๆ จากเวปได้ไหมครับ
    แล้วก็ตั้งไม่ให้ลงโปรแกรมได้ด้วย แบบชั่วคราวอะครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ .....

1.โปรแกรมพวกGo Backป่าว เคยเห็นอันนึงแจกฟรีอะแต่จำไม่ได้เวปไหน
    2.เพิ่มUserอีกตัวนึงแล้วล็อคเอาเลย

Comment

***อย่างแรกก็ใช้ Norton Ghost ครับ

***อย่างที่ป้องกันการลงก็ winguard pro 2006 หรือ Alarm Zone ครับ (winguard pro ไม่เรื่องมาก จุกจิกครับ)

Comment

เอ่อ...ผมลองสร้าง Account ขึ้นมาอีก Account หนึ่งแล้วอะครับ

แล้วผมก็ตั้งเป็น Limited Account แล้วอะครับ แต่พอผมลองรีสตาดเครื่องใหม่

มันไม่เห็นมีจะให้เลือกเลยครับ ว่าจะให้เราเข้า Account ไหน มันเข้า Administrator อัตโนมัติ

เลยอะครับ ....มันต้องทำอย่างไรหรือครับ มันถึงจะขึ้นหน้าจอมาให้เลือก Account ตอนเปิดเครื่อง

ครับ ขอบคุณครับ ^_^
        Last edited by AttRAcTIoN; 16 Oct 2006, 21:13:06.

Comment

ลองเข้าไปดูตรงนี้ครับ

Comment

อันนี้ผมก็ตั้งแล้วครับ

แต่ ของผมมันเข้ามาที่ Administrator อัตโนมัติ เลยอะครับ แล้ว

ผมก็ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อจาก Administrator เป็นอย่างอื่นได้ด้วยครับ มันไม่มีให้เลือกอะครับ

Comment

Working...
            X