Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte GF7600GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte GF7600GS

ผมมีGigabyte GF7600GS 256 mb 128 bit อยู่ตัวหนึ่งลงวินโดว์พอก๊อปปี้ไฟล์เสร็จรีสตาร์ท
    ไม่ขึ้นไม่รู้เป็นเพราะอะไรเปลี่ยนการ์ดใหม่ใช้ได้...เสียดายครับไม่ได้ทำอะไรเลยเสียซะงั้น
    มันสามารถซ่อมได้มั๊ยครับแนะนำด้วยถ้าซ่อมประมาณเท่าไหร่ไม่มีประกันครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...ellie_sick.gif

เมื่อก่อนใช้ได้ปกติมั้ยครับ ถ้าปกติคราวนี้ยังใช้ไดร์เวอร์ตัวเดิมมั้ยครับ หรือไดร์เวอร์ตัวใหม่
    Last edited by Gearhead; 21 Jun 2007, 17:46:06.

Comment

มันไม่แสดงผลเลยครับเสียงไบออสก็ไม่เตือน...พอเปลี่ยนตัวใหม่ก็ใช้ได้
      คงเสียแน่ๆ....หรือยังไงครับ

Comment

up

Comment

Originally posted by Kyo View Post
          มันไม่แสดงผลเลยครับเสียงไบออสก็ไม่เตือน...พอเปลี่ยนตัวใหม่ก็ใช้ได้
          คงเสียแน่ๆ....หรือยังไงครับ
          สเปคใช้อะไรบ้างครับ

Comment

Athlon64 3200+
            Asus A8N-SLI
            Seagate SATAII 80*2
            RAM Kingmax400 512*4
            ขอบคุณครับท่านที่ช่วย...เอาให้ถึงที่สุดนะครับ...THANKS

Comment

ก่อนหน้านีใช้ได้ปกติมั้ยครับ มันผิดปกติหลังจากท่านในไปเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างครับ หรือเพิ่งซื้อมา แล้วก็เป็นเลย

Comment

ตอนลงวินโดมันก็ปกติครับพอโหลดไฟล์เสร็จมันจะรีสตาร์ทใช่มั๊ยครับตอนนี้แหละที่ไม่ขึ้นจออีกเลย

Comment

ลองใช้ 94.24 ดูก่อนครับ Download

Comment

อยากรู้จังไปโหลด อะไรมา เอิ๊กๆ

Comment

โหลดไฟล์ตอนลงวินโดว์ครับ...คิดเหมือนผมเลย

Comment

แรมใส่แรมทีละแผงดูครับ อาจจะมีแผงได้แผงหนึ่งเสียครับ ท่านใส่ 4 แผงเลย

Comment

พอ restart หน้าจอที่ให้กดเข้า bios ก็ไม่ขึ้นมาให้ดูเหรอครับ หรือตอนที่จะ boot เข้า windows แล้วดับไป

Comment

ไม่ขึ้นเลยครับไม่โชว์โลโก้...Nothing happen...แต่HDD ยังทำงานนะครับ...
                            เอาไปขว้างมะม่วงข้างบ้านมากินดีมั๊ยนี่....เซ็ง
                            ..ที่ละแผงก็เหมือนเดิมครับ...

Comment

การ์ด pci x เหรอคับ มีที่เสียบไฟเพิ่มมะ ถ้าไม่มี ก็ลองถอดให้เหลือ HDD ตัวเดียว แล้วลองเปิดดู
                              ถ้าไม่มีเสียงก็เอายางลบถูที่แรมแล้วใส่กดล็อกให้แน่น ตัวการ์ดใส่เข้าให้แน่น แต่ไม่ต้องหมุนน้อต
                              ลองดู อาการพวกนี้จะเป็นที่การ์ด แน่น หรือหลวม sound bios จะไม่ร้องเพราะการ์ดเสียบปกติ
                              ยังไงก็ลองดูนะครับ โชคดีนะคับ

แต่ถ้ามันเสียจริงผมขอเอามาลองดูอาการได้มะครับ เดี๋ยวใช้ยาวิเศษชุบชีวิต อุปกรณ์พิเศษดู
                              อย่าเอาไม่เขวี้ยงมะม่วงเลย เดี๋ยวมันจะบินไปเสียบหัวคนอื่นเค้า

Comment

Working...
                              X