Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขำๆ กับ X2 3600@3.0Ghz DDR1200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขำๆ กับ X2 3600@3.0Ghz DDR1200

ลองหนุก ๆ ครับ ลองเล่นๆหลังจากไม่ได้อัดมานานครับ
    ไฟซีพียู 1.45V แรม 2.3V
    อุปกรณ์ก็ตามลายเซ็นครับ เปลี่ยนแค่ ซีพียูเป็น X2 3600
    ที่ความเร็ว 3.0Ghz ใช้ได้ตลอดครับ กับแรมบัส 1200 แ่ต่ตอนนี้กำลังพยายามพาไปให้ไกลกว่านี้อยู่ครับ

ระวังระเบิดนะพี่ยอดดด

Comment

แรงได้ใจจิงๆ แรม ^^

Comment

แรมเทพจริงแฮะ....

Comment

X2 นี่แรมแรงจริง อยากได้ง่า...

Comment

แรงงงงโคด

Comment

สุดยอด

Comment

อิจฉาจังเลยครับ อิอิ

Comment

ว่างๆ benchmark โชว์มั้งเน้อ....

Comment

แรงโคตรเลย *0*
                    ร้อนป่าวครับ แล้วใช้ตัวระบายแบบไหน

Comment

555+ ตัวคูณ 8.5 อีกแล้ว ฮี่ๆๆๆ ลองสัก 8 สิครับ อิอิ แล้วความจริงจะปรากฏ

แต่แรงดีจังเลยคร๊าบ ^^
                      Last edited by mini_bank; 23 Jun 2007, 02:37:11.

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
                        555+ ตัวคูณ 8.5 อีกแล้ว ฮี่ๆๆๆ ลองสัก 8 สิครับ อิอิ แล้วความจริงจะปรากฏ

แต่แรงดีจังเลยคร๊าบ ^^
                        มันยังไงเหรอครับไหนๆก็แง้มมาแล้วเฉลยเปนวิทยาทานหน่อยสิครับ

Comment

สุดยอดคับ

Comment

โชว์ ตู้ปลาทีครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาชม View Post
                              มันยังไงเหรอครับไหนๆก็แง้มมาแล้วเฉลยเปนวิทยาทานหน่อยสิครับ

แบบว่ามันต้องลองด้วยตัวเองอ่ะครับ ถึงจะเชื่อได้ ถ้าใครเล่น AMD มาน่าจะพอรู้ว่าหากใช้ตัวคูณไม่เต็มที่เป็นหลักทศนิยม ตัว Divider มันจะเปลี่ยนไปอ่ะครับ ผมเองก็เคยเป็นตอนเล่น 3200+ แต่กับ 939 นะครับ

แต่ที่บอกให้ลองเองเพราะว่าไม่รู้มันจะเป็นกับ AM2 หรือเปล่า แต่คาดว่าไม่น่าต่างกัน ผมเองก็ไม่ได้ตามมานานแร๊ะ แต่ตอน DDR1 กับ 939 นั้น ใช้พวก Program A64 Info มาเช็คตรงนี้ได้อ่ะ เพราะว่าบางที CPU-Z มันก็อาจเพี้ยนๆไปได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นการคาดเดาของผมนะครับ ว่ามันน่าจะเป็นที่กรณีนี้ด้วย

ส่วนที่บอกให้ลองกับตัวคูณ 8 เพราะว่ามันเป็นเลขคู่อ่ะครับ สำหรับ AMD DDR2 ใช้เลขคี่ Divider มันก็จะเปลี่ยนไปอีกแบบ หากลดลงมาใช้ตัวคูณ 8 ถ้าแรมวิ่งไปเท่านั้นก็ไม่น่ามีปัญหาเพราะว่า มันลด clock speed ลงมาอยู่แล้วไงครับ

ปล. นึกวิธีทดสอบง่ายๆออกครับเลย วาน จขกท. ช่วยลองแล้วเอาผลมาลงทีนะครับ คือ ปรับทุกอย่างเป็น Default ให้หมดเลยครับ จากนั้นลองเปลี่ยนแค่ตัวคูณดู ระหว่าง 8.5 กับ 8 อ่ะครับ แล้วลองดูความเร็วของแรมว่ามันเปลี่ยนไปหรือไม่อย่างไร ?? ช่วยทีนะครับผมอยากรู้เหมือนกันว่าที่คิดไว้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
                              Last edited by mini_bank; 23 Jun 2007, 10:41:20.

Comment

Working...
                              X