Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB แปลงพอร์ทRJ-45 เสียบใส่ Switch ได้ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB แปลงพอร์ทRJ-45 เสียบใส่ Switch ได้ใหมครับ

คือใช้โปรแกรมร้านขายของ ทั่วไปอะครับ แล้ว มันต้องมีเครื่อง 1 เป็นเครื่องแม่ เวลาเครื่องแม่มีปัญหาเครื่องลูกก็คิดตังไม่ได้อะ

พอดีไปเห็น พอร์ท ที่มันแปลง จาก USB --> RJ-45 ขายอยู่ เลยอยาก รู้ว่า เอา แปลงใส่แล้วเสียบเข้า สวิตท์ฮับ แแล้วให้เครื่อง หามันจะเจอ ไดร์ usb(Handy Drive) ตัวนี้ป่าว

แต่ผมลองคิดดู อาจไม่เจอ เลยยังไม่กล้าลอง เพราะ ตัว handy drive มันตั้ง ip ไม่ได้นี่สิ หรือ มีวิธีหาเจอครับ

หรือ มีวิธีอื่น ที่สามารถ ทำแบบที่ผมต้องการได้ใหมครับ คือ ไม่มีเครื่องแม่ แต่เป็น Drive ที่แยกจากเครื่อง 2 เครื่องไปเลย เปิดเครื่องใหนก็สามารถใช้ได้ทันที อะครับ

แนะนำทีครับผม อาจจะมี หรือ ผมคิดไปไกลเกินไป -*-

มันต้องใช้เครื่องแม่ รัน อย่างเดียวเหรอครับ

เราสามารถ copy software จากเครื่องแม่ มาลงเครื่องลูกได้ไหม

โปรแกรมที่ว่า เป็น ตัว software หรือ แค่ เป็น web application ครับ

Comment

เป็นโปรแกรม คิดเงินครับ แต้องรันที่ เครื่องใหนก้ได้ครับ แต่ มันต้องใช้ Database ตัวเดียวกัน อะครับ

Comment

Working...
      X