Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ OC แรม ระหว่างลด CL กับ เพิ่ม Bus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ OC แรม ระหว่างลด CL กับ เพิ่ม Bus

การ OC แรม แบบลด CL แต่ให้บัสน้อยๆ กับ เพิ่ม Bus แรมมากๆ แต่CL ก็ต้องมากตามด้วยอย่างไหนดีกว่ากัน เช่น เดิมแรมบัส 667 CL5 เป็น 667 CL4 กับ แรม 667 CL5 เป็น 887 CL5

ปกติผมจะเลือก CL4 นะครับ แต่ว่าบางทีถ้าเราจะ oc cpu แล้วบัสมันวิ่งไป 500 งี้ CL5 ก็จำเป็นแล้วล่ะครับ

Comment

ถ้ากด cl4 ได้ก็โลดเลยครับ

Comment

ถ้าเพิ่มบัสแรมได้มากด้วยพร้อมกับลดCLได้ แบบนี้ซิถึงจะแจ่ม....

Comment

cl ยิ่งต่ำ อัตราการเข้าถึงข้อมูลก็ยิ่งไว

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
            cl ยิ่งต่ำ อัตราการเข้าถึงข้อมูลก็ยิ่งไว
            แล้วramยิ่งร้อน ยิ่งพังเร็วไหม้เร็วใช่ไหมครับ

Comment

เท่าที่ลองใช้ปรกติพวกเปิดดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ผมว่าเพิ่มบัสทำให้รู้สึกเร็วกว่า และลากง่ายกว่า

ลด cl ส่วนใหญ่จะยากกว่า ถ้าไม่ใช่ชิพดีๆ

Comment

กระทู้เก่าไปไหม

Comment

เก่าได้อีก

Comment

เขามาเก่าด้วย
                    2007

Comment

ใหม่ซิงๆ 2007 - -

Comment

Working...
                      X