Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 กับ E6320 ตัวไหนร้อนกว่า ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 กับ E6320 ตัวไหนร้อนกว่า ครับ

E6300 กับ E6320 ตัวไหนร้อนกว่า ครับ

แบบ เดิม กับ OC ใครใช้ตัวไหน อยู่มาบอกที

เคยใช้ E6320 อยู่ตัวนึงเมื่อเทียบกับ E6300 แล้วผมยังแปลกใจว่าทำไม cache 4M มันร้อนน้อยกว่าก็ไม่รู้ครับ ยังแปลกใจอยู่เหมือนกัน

Comment

65 nm เหมือนกันงับ
      ความร้อนไม่ทิ้ง***งกันมากหลอก ซัก3-4 องศา อ่ะงับ
      E6320 น่าจะร้อนกว่านะ

Comment

พอๆกันล่ะครับ

Comment

ทำไมE6320ผมมานโชว์17องศาอ่าคับ

งงมากมาย-_-"

Comment

17c นั่น เซ็นเซอร์ เพี้ยนไปแล้วคับ ไม่มีทางเป็นไปได้หรอกคับ

Comment

ผมก็ว่าพอๆกันนะครับ(จากการเทียบกับของท่านอื่น)ของผมE6320 1.86 clock มาที่ 2.66 ความร็อนแค่ 37-40 องศาครับ ห้องธรรมดาไม่ติดแอร์นะครับแถมร้อนด้วย--"

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                เคยใช้ E6320 อยู่ตัวนึงเมื่อเทียบกับ E6300 แล้วผมยังแปลกใจว่าทำไม cache 4M มันร้อนน้อยกว่าก็ไม่รู้ครับ ยังแปลกใจอยู่เหมือนกัน
                L2 Cache 4M กับ 2M มันไม่น่าเพิ่มความร้อนนะครับ มันน่าจะเพิ่ม Bandwidth ของการผ่องถ่าย Data แต่ CPU Clock Speed ยัง 1.8X GHZ เท่ากัน ความร้อนที่เพิ่มขึ้นมาจากการทำงานของ Clock Speed ที่เพิ่มขึ้นมากกว่าครับ

sigpic

Comment

E6320 ผม OC 3.15 ร้อน 45 ซิ้งเดิมๆครับ ถ้าเปิดแอร์จะลงไป 38-40

Comment

17องศา นี่เป็นไปไม่ได้ถ้าไม่ได้ใช้ระบายความร้อนด้วยน้ำแข็งหรือท่อแอร์ง่า

Comment

Working...
                    X