Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Cooler มีผลต่อการ OC มั้ย????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Cooler มีผลต่อการ OC มั้ย????

ขยายความหน่อยว่า
    มันสามารถทำให้ลากได้ไกลขึ้นหรือเสถียรขึ้นอ่ะเปล่า? (ยกเว้นในกรณีที่บอร์ดหรือแรมไม่ตันนะ)
    กะลังมีไอเดียจะเปลี่ยนซิงค์พอดีอ่ะงับ เลยอยากถามประสบการณ์ของเพื่อนหน่อยเน้อ

ทำให้ลากได้ไกลขึ้นครับ เพราะมันเย็นขึ้น

Comment

มีถึง 30% เรยครับ ไม่รู้นะเอาไรมาวัดเนี่ย 55+

Comment

Originally posted by Cesc View Post
        มีถึง 30% เรยครับ ไม่รู้นะเอาไรมาวัดเนี่ย 55+
        ขนาดนั้นเลยเหรอ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ขนาดนั้นเลยเหรอ
          ก็ใช้ซิงค์เดิมๆ ก็ได้นะ แต่เปิดแอร์ต่ำสุด + พัดลม จ่อๆ เดี๋ยวก็ลากไปเอง ละ 555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ก็ใช้ซิงค์เดิมๆ ก็ได้นะ แต่เปิดแอร์ต่ำสุด + พัดลม จ่อๆ เดี๋ยวก็ลากไปเอง ละ 555+
            เอาแบบห้องแล็บพี่ท่าน คงไม่ไหวหละมั้ง มีหวังค่าไฟบานแน่

Comment

ใช้น้ำเลยสิคับ แล้วก็เอาพัดลมสุมๆไปข้างสัก 2-3 ตัว แค่นี้ก็ไกลแล้วคับ

Comment

มีผลซิเย็นขึ้นอันนี้ชัว แล้วก็เสถียรขึ้นอะ

Comment

Working...
                X