Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเรื่องเฟลตไดร์ฟน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเรื่องเฟลตไดร์ฟน่ะครับ

คือเฟลตไดร์ฟผมน่ะครับ เสียบเข้าไปในเครื่องของผม(หมายถึงที่นั่งประจำที่ทำงานอะครับ)มันมองไม่เห็นเฟลตไดร์ฟของผมซะงั้น ผมก็เข้าไปดูที่ Device mannager แล้วมันก็เจอไดร์ฟเวอร์ ผมเลยเอาเฟลตไดร์ฟคนอื่นมาเสียบเครื่องของผมดู กับเจอซะงั้น ผมเลยงงเลย สรุปว่าเครื่องนี้มันไม่เห็นเฉพาะเฟลตไดร์ฟของผม นี่หว่า ! ตอนแรกผมคิดว่าเฟลตไดร์ฟผมเสีย ผมเลยเอาเฟลตไดร์ฟของผมไปเสียบเครื่องอื่น กำคราวนี้ มองเห็นใช้งานได้เฉย ทำให้ผม ยิ่ง งงไปใหญ่ ตอนแรกคิดว่าอาจมีไวรัส แสกนแล้วก็ไม่เจอเลย สักตัว ลอง Update Diver ก็ยังไม่เห็นเฟลตไดร์ฟผมเหมือนเดิม เหอะๆ ใครช่วยผมหน่อยครับ

ช่วยหน่อยแล้วกันน่ะครับ

ลงไดร์เวอร์ของเจ้าตัวนี้ใหม่เลยท่าน หรือไม่ก็ลองสลับเสียบดูหลายพอร์ทหรือยัง....

Comment

ลองทั้งสี่พอร์ตแล้วน่ะครับ แล้วก็ลงไดร์ฟใหม่แล้วน่ะครับ ตอนแรกก็คิดว่าจะเป็นที่ตัวไดร์ฟเวอร์น่ะครับแต่ทำมันก็ยังเหมือนเดิมอะครับ

Comment

Working...
      X