เพิ่งซื้อมาครับมีปัญหาดังนี้ ผมลง win XP นะครับ

1.เวลาเสียบหูฟังแล้ว ลำโพงมันก็ยังคงดังอยู่ ควรทำยังไงครับ กด mute มันก็ตัดเสียงที่หูฟัง ลำโพงเครื่องก็ดังอยู่ซะงั้นอ่ะครับ

2.vga เป็น X3100 อ่ะครับ แชร์แรม 384 mb เวลาเล่นเกมส์เช่น

farcry เล่นได้ลื่นเลยครับ แต่............สีมันเพี้ยนไปหมดเลย ฮือๆๆๆ
F.E.A.R. เล่นได้ครับ แต่เล่นแล้วหลุด (มันจะหลุดเป็นจุดๆ ไปครับที่เดิมของแผนที่ตลอดเลย)

ไม่รู้ว่าเจ้า chipset intel 965 มันไม่ถูกกะ winXP หรือป่าวเพราะว่าลงก็ยากกว่าปกติอยู่แล้ว ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ