Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความต่างระหว่างเม็ดเเรม2ยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความต่างระหว่างเม็ดเเรม2ยี่ห้อ

ระหว่างชิฟยี่ห้อ ProMOS กับ Elpida ถ้าจะเอามา oc ควรใช้ชิฟตัวไหนดีครับ พอดีมี Geil PC2-5300 cl 3-4-4-8 ProMOS กับ G.skill PC2-5400 ZX cl 4-4-4-12 Elpida จะต้องเลือกเพราะต้องเเบ่งกับเพื่อนเลยมาขอความคิดเห็น ช่วยเเนะนำทีครับ

ไม่มีคนตอบเลยช่วยเเนะนำทีครับ มันต้องเลือกจริงๆ

Comment

Comment

G.skill PC2-5400 ZX cl 4-4-4-12
        น่าจะดีกว่าเพราะเป็นบัส 675 ครับ แรงกว่า

Comment

เเล้วถ้าเทียบเฉพาะชิฟอะครับ ProMOS กับ Elpida อะไรดูดีมีภาษีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by MoTioNxZ View Post
            เเล้วถ้าเทียบเฉพาะชิฟอะครับ ProMOS กับ Elpida อะไรดูดีมีภาษีกว่ากันครับ
            ไม่รู้เรื่อง ชิปแรมนะครับ
            ได้ตัวใหนมาจับลากอย่างเดียว นะ หิหิหิ
            RAM Apacer ชิป Apacer 1G/667 ห่วยๆ ยังลาก E6600 ไป 3.6G (400x9) เลย อะ

Comment

2 ตัวนี้ผมให้ Elpida มีภาษีดีกว่าอ่ะครับ

Comment

ถามทุกท่านว่า Corsair XMS Twin (1GB/800*2) 4-4-4-12 ราคา 41xx ถือว่าเป็นแรมที่น่าซื้อเปล่าครับ.. เพราะกำลังคิดจะซื้อ 1GB*2 อยู่พอดี

Comment

Working...
                X