Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรเกี่ยวกับcd-dvdromหน่อยคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรเกี่ยวกับcd-dvdromหน่อยคับผม

อยากรู้ว่าถ้าcdหรือdvdromเอาไปวางใกล้ๆลำโพงนานๆจะทำให้มันเสียเร็วป่าวอะคับผม คือว่าเครื่องผมเอาลำโพงโฮมเทียเตอร์ของพ่อมาต่ออะคับลำโพงตัวใหญ่เลยอะคับผมแล้วผมซื้อdvdromพร้อมเพื่อนอะคับผมเสียไม่รู้จะเกี่ยวกันป่าว(ที่จริงก็ไม่ถึงกับเสียอะคับแต่ว่ามันไรค์ช้าความเร็วทำไม่ได้เหมือนตอนซื้อใหม่ๆอะคับผม)ผมซื้อมา2รอบแล้วรอยแรกเป็นคอมโบรอบหลังนี้เป็นdvdrom

ไม่นิคับ ของผมยังปกติดีอยู่

Comment

ผมก็ว่าไปนอะไรนะครับ คงไม่เกี่ยวกันมั้งครับ

Comment

เกี่ยวครับ แต่ไม่ทันทีทันใด

หัวอ่าน CD เป็น แสง Laser ทุกตัวจะมีผลกับ สนามแม่เหล็ก Magnet ครับ ทางที่ดี อย่า วางทับกัน หรือไกล้เกินไป

Comment

Working...
        X