Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ catalyst 7.5 อยากทราบว่าปรับขนาดจอ TV ในโหมด full screen อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ catalyst 7.5 อยากทราบว่าปรับขนาดจอ TV ในโหมด full screen อย่างไรครับ

ใช้ catalyst 7.5 อยากทราบว่าปรับขนาดจอ TV ในโหมด full screen อย่างไรครับ

คือ พอดีผมต่อไปดูหนังที่ TV ครับ ผมใช้ radeon 9550 catalyst 7.5 ผมปรับขนาดของจอทีวีได้ครับ คือ ปรับกว้าง ยาว ได้ แต่พอเปิดหนังในโหมด full screen ปั๊บ ภาพมันก็ใหญ่กว่าหน้าจอเลย ผมเลยลองปรับขนาดอีกที ก็ไม่ได้ครับ

คือว่า ขนาดของภาพมันใหญ่กว่าขนาดของจอทีวี เวลาดูเลยดูได้ไม่เต็มภาพ ผมลองปรับหมดแล้วเท่าที่จะทำได้ เช่น ปรับกว้างยาว ปรับเป็น 800 600 หรือ 1024 XXX ปรับแล้วปรับอีกก็ไม่ได้ครับ อยากให้ช่วยแนะนำวิธีปรับหน่อยครับ

มันจะมีคำสั่งอยู่ในหมวด VDO ตรงไดร์เวอร์นะครับ จำไม่ได้ละไม่ได้ใช้ ATI นานละ
    เอารูปมาดูหน่อยดิ เดี๋ยวบอกให้

Comment

Working...
    X