Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำชี้แนะด้วยครับ

เสปคที่ผมจัดไว้น่ะครับ

Cpu :3600+ ATHLON X2
    M/b :AROCK ALIVENF6G-VSTA
    Vga :GF-8600 GT/ 256 MB. XFX
    Ram :1024/667 KINGTON *2
    CAse: ของไรไม่รู้ครับจำไม่ได้ 450 W

ขอคำแนะนำครับ ว่า เสปคนี้ใช้ได้มั้ยครับ ผมใช้เล่นเกมส์ ดูเว็บ เขียนโปรแกรม ดูหนัง ฟังเพลง

และ 450 W จ่ายไฟพอสำหรับ ชุดนี้มั้ยครับ ไม่รู้ว่า มันจะจ่ายไฟเต็มเปล่าครับ แต่ราคา มันก็ 1800 น่ะครับ สำหรับ Case+psu

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ทุกอย่างโอเคแล้วนะคับ เคสเอาเป็นของ delux ที่ข้างในเป็น psu 450w ของ delux
    ให้ดูด้วยนะคับเคสdelux บางตัวpsu ไม่ใช่ของ delux ราคาประมาณ 1500 คับ

Comment

ขยับนิด 7900GS
      CASE เปล่า 900
      PSU DELUX 500W 1000

ครับ

Comment

ดีครับ
        450 W พอครับ (มันก็ 1800 น่ะครับ สำหรับ Case+psu / สงสัย GView DIGI มั้ง อะ)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ขยับนิด 7900GS
          CASE เปล่า 900
          PSU DELUX 500W 1000

ครับ
          ตามท่าน wikorn ก็ดีคับถ้าเน้นเล่นเกมโหดๆ แต่ถ้าเกมออนไลน์ 8600gt ก็เหลือๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ พอดีผมก็เล็ง 7900GS ไว้เหมือนกัน อยากแรงมั่ง อิอิ

Comment

Originally posted by parnautosound View Post
              ขอบคุณมากครับ พอดีผมก็เล็ง 7900GS ไว้เหมือนกัน อยากแรงมั่ง อิอิ
              รับประกันไม่มีผิดหวังครับ

Comment

ถ้า เอาไว้หอ อย่าเล่น 7900GS เลย เด๋วไม่มีตังจ่ายค่าไฟ
                ถ้าเอาไว้บ้าน 7900GS ใส่ไปเถอะ เพราะแม่จ่าย อิอิ

Comment

หันหนุนอีกคนครับ 7900gs

Comment

ใครบอกหล่ะ ผมอยู่บ้าน จ่ายค่าไฟเอง อิอิ ค่าไฟมันเพิ่มขึ้นมากเลยหรอครับ งุงิ

Comment

Originally posted by parnautosound View Post
                      ใครบอกหล่ะ ผมอยู่บ้าน จ่ายค่าไฟเอง อิอิ ค่าไฟมันเพิ่มขึ้นมากเลยหรอครับ งุงิ
                      ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ

Comment

Working...
                      X