Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนกูเงินเปิดร้านเกม1ล้านบาท แต่มันไม่เชื่อผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แปะว่าใช้สเป็กโหด การ์ดจอสุดหรู แล้วเก็บค่าั่ชั่วโมงแพงๆ

เดินเข้าไปเห็น LCD17" ก็หดแล้วครับ

Comment

ชัวโมงละ20บาทครับ เชิญเพื่อนๆมาเล่นได้ครับ ที่ตลาดบางกระปิครับ เปิดวันที่1เดือนหน้าครับ

Comment

x2 3600+
        ram 1G
        assrock alive
        กาดจอ 7300GS-GT 8600GS-GT
        LCD 17นิ้ว
        ผมว่าแค่นี้ ก็ แรงกว่าร้านเก่มทั้วๆๆไปแล้ว ครับ
        อย่าลืมล๊อกฝาเคสให้ดีๆๆๆนะ ผมจะแอบไปแกะ 8800GTS กับ HD2900XT อิอิ ล้อเล่น ระวังก็ดีนะ
        Last edited by kidnapped1; 23 Jun 2007, 10:24:17.

Comment

มีหวังเจ๊งแน่ครับ เหอะๆ

Comment

Originally posted by c55 View Post
            แปะว่าใช้สเป็กโหด การ์ดจอสุดหรู แล้วเก็บค่าั่ชั่วโมงแพงๆ

เดินเข้าไปเห็น LCD17" ก็หดแล้วครับ

ผมคิดว่าลงทุนจอ19นิ้วดีกว่ากาดจอนะ เพราะถึงจะผ่านไปสัก1-2ปี จอก็ยังดูหรูและน่าใช้เพราะ1นิ้วส่วนมากร้านจะใช้17นิ้ว

แต่กาดจอนี้สิ 2900xt กับ8800gts กินไฟซะขนาดนั้นอีกสัก1-2ปี มันก็กลายเป็นกาดระดับล่างแล้ว เหมือนขยะเลยว่าไมครับ

Comment

เอา X2 3600+ จับคู่กะ 2900XT - -" เปลืองชะมัด

Comment

ถ้าเค้าขาดทุนก็สมควรแล้วครับ

Comment

Originally posted by carrera gt View Post
                  เอา X2 3600+ จับคู่กะ 2900XT - -" เปลืองชะมัด
                  โดยส่วยตัว ถ้าซื้อมาใช้เอง คู้นี้คุ้มนะครับ ถ้าผมบ้าเกมส์ และมีตังพอที่จะซื้อ 2900XT ถึงแม้จะเหลือตังซื้อ AMD รุ่นเล็กสุดผมก็จะซื้อ CPU เล็กสุด + การ์ดจอแรงสุดนี้แหละครับ ต้องมีโอกาศได้ลองครับ แล้วจะรู้ว่า ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน

แต่เอามาเปิดร้านเกมส์นี้ มันอาจจะดูแปลกเท่านั้นเองครับ

Comment

ยังไงถ้าเพื่อนเค้าไปไม่ไหว ให้มาประกาศขายในเวปนี้นะครับ จะรอ อิอิ

Comment

Originally posted by GraBung View Post
                      ยังไงถ้าเพื่อนเค้าไปไม่ไหว ให้มาประกาศขายในเวปนี้นะครับ จะรอ อิอิ
                      อ๊า... คิดเหมือนกันเลย รออยู่นะ 8800GTS กับ HD2900XT อิอิ

สงสัย up คอมไว้รองรับ AION ไม่ก็ hellgate london

Comment

ไม่เจ๊งง่ายๆหรอกครับสู้ถึงที่สุดหุหุ

Comment

สเป็กแรงน่าไปปล้น เอ๊ย ไปเล่น

น่าลดแรม ลดการ์ดจอ แต่ไปเพิ่ม จอเป็น 19 วาย ดีกว่า เพราะจอใหญ่สามารถดีงคนได้บ้าง

Comment

ตอนจ่ายเงินนี้อาจเครียดได้ครับ ทีแรกไม่เชื่อ มาเชื่อทีหลัง มาขอโทษ ละก็ยืมเงินไปจ่ายที่กู้มาก่อน หุหุ ผมโดนประจำครับ แต่เป็นกรณีอื่นคล้าย ๆ กัน กร๊ากกกกกกกกก

Comment

Originally posted by Mci View Post
                              ตอนจ่ายเงินนี้อาจเครียดได้ครับ ทีแรกไม่เชื่อ มาเชื่อทีหลัง มาขอโทษ ละก็ยืมเงินไปจ่ายที่กู้มาก่อน หุหุ ผมโดนประจำครับ แต่เป็นกรณีอื่นคล้าย ๆ กัน กร๊ากกกกกกกกก

อ่านแล้วงงแหะ

Comment

ผมเคยเอารถไปซ่อมแถวสามแยกไฟฉาย ก็เลยหาร้านเกมเล่นรอเวลา มีอยู่ร้านหนึ่งก็น่าเข้าดี
                                คนไม่เยอะ มี แค่ 10 เครื่อง
                                คิดในใจชั่วโมงล่ะ 20 แน่ แต่เราเล่นแค่ 2ชม. เลยไม่คิดมาก
                                เล่นอยู่ เจ้าของร้านเป็นผู้หญิง ก็คุยกับเพื่อนเกี่ยวกับร้านตัวเองดีอย่างนั้นดีอย่างนี้
                                ผมก็เลยรู้ว่าร้านพึ่งเปิดใหม่
                                เล่นจน ครบ 1 ชม 30 นาที จ่ายเงิน มันคิดผม 2 ชม 40 บาท
                                แล้วก็ถามผมต่อว่า เน็ตแรงมั้ย กระตุกบ้างมั้ย
                                ผมก็ตอบไปว่า เฉยๆ เพราะในร้านมีผมเล่นอยุ่คนเดียว มันจะกระตุกได้อย่างไร
                                จ่ายเสร็จก็เลยไปที่เครื่องตัวเองเล่น แล้วกดดูว่าสเปคเครื่องเป็นอย่างไร
                                โอ้แม่เจ้า AMD X2 4200+ และ RAM 2 G
                                ผมแทบไม่อยากดูการด์จอต่ออีกเลยว่าเป็นรุ่นอ่ะไร
                                ผมรีบเดินออกมา
                                แล้วคิดในใจว่า บ้านเราใช้แค่ 3800+
                                CPU ยังวิ่งไม่ถึง 100% เลย

Comment

Working...
                                X