Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนกูเงินเปิดร้านเกม1ล้านบาท แต่มันไม่เชื่อผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ว่ามันเว่อร์ไปนะ ไปเพิ่มกะจอ LCD RAM ดีกว่า GF 8600GT เหลือกินแล้ว
    เครื่องแรกสงสัยเอามาลองการ์ดจอดูมั้ง

Comment

ผมว่ามันก็โอเคนะ แต่ psu ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ระดับหรูก็ได้ ไปใช้พวก delux แทนก็น่าจะได้ลดต้นทุนไปได้อีกหน่อย
      และกลุ่มลูกค้าก็ไม่ได้มีแต่ online อย่างเดียวนา เกมส์ offline น่าเล่นแต่ต้องแรงหน่อยก็มี อาจจะเก็บค่า ชม. แพงกว่า เครื่องอื่นก็ได้นี่นา
      แต่ ของเก่า 3000+ 939 & galaxy 7600gs agp ลอง testdrive 4 (5 นาทีรีบปิดเลย) อายเพื่อนมันใช้ 8600gts มันบอก " ชิว ชิว "
      Last edited by 1two3; 23 Jun 2007, 22:12:42.

Comment

ถือว่าเป็นร้านเกมส์ที่น่าจับตามองมากๆครับอยากมีโอกาสได้ไปลองเทสเครื่องเพื่อเป็นบุญหัวซักครั้งจังเยย..............

Comment

ถ้าทำร้านเกมส์ขาดทุนก็ เอาของพวกนี้มาปล่อยเช่า วันละ100-200ก็ได้
          เผื่อมีพวกอยากแรงแต่งบน้อย เช่ามาชื่นชมคนละคืนสองคืนก็ยังดี

ปล.ผมก็อยากลอง HD2900XT มาแรงสักคืนเหมือนกัน

Comment

เคยเจอเหมือนกัน มีรุ่นน้องจะซื้อคอมเล่นเกมอย่างเดียว งบ 3หมื่น ให้ผมแนะนำให้

ผมก็แนะนำไปให้เล่น X2 3800 M2N-E แรม 2G VGA 7900GS

แต่ไม่รู้ไปเชื่อใคร เค้าไปเล่น E6300 P5B แรม 1G VGA 7600GS DDR2

***ปรากฎว่าเล่นเกมอืดกว่า คอมผมที่ซื้อมางบไม่ถึง2หมื่น - -"

Comment

จิงๆผมว่าการ์ดจอ 7900GS นี่ก้อหรูแล้วนะ

แต่ถ้าร้านเกมถ้าจะให้คืนทุนจิงๆก้อต้อง 7300GT DDR3 อะคุ้ม

ส่วนไอ้แผ่นวินนิ่งแท้ 10 แผ่น อันนี้.........

ไม่ออกความเห็นดีกว่า ^^"

Comment

3600+ คู่กับ HD2900XT มันไม่คุ้มตรงไหนหว่า (กรณีใช้เอง ผมว่ามันก้อแรงดีอยู่นา เหอๆ + +)

เครื่อง 1 - 7 นี่สยองจิงๆ เก็บ ชม 20-25 ผมก้อยอมจ่ายนะนั่น แรงบัดซบ + +! (ถ้าเครื่องที่บ้านผมเป็นแบบทั่วๆ ไป + +)

Comment

ถ้าผมทำร้านเกมส์ สเปคในใจผมนะ

X2 3600+
                  Asrock Alive
                  Ram 1G*2
                  7300GT DDR3
                  HD 80G
                  G-View + Psu 450watt
                  จอ 19 นิ้ว

ลองคิดแล้วตกเครื่องสองหมื่นหน่อย ๆ น่าจะคุ้มกว่าร้านเพื่อน จขกท นะครับ

Comment

น่าไปปล้นจิงๆแหะ

Comment

ส่งสัยซื้อมาตั้งกิลด์เล่นกันเองมั้งคับ

Comment

ว้าวว...OK!!!

นี่ถ้า Crysis ออกมาแล้วยังเล่นไม่ลื่น
                        มิต้องวิ่งหาการ์ดมา Crossfise & SLI กันวุ่นวายหรือนี่

Comment

โอ้วว !!!!! มายก็อด

Comment

ยิ่งกว่า Oxygen อีก

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                              3600+ คู่กับ HD2900XT มันไม่คุ้มตรงไหนหว่า (กรณีใช้เอง ผมว่ามันก้อแรงดีอยู่นา เหอๆ + +)

เครื่อง 1 - 7 นี่สยองจิงๆ เก็บ ชม 20-25 ผมก้อยอมจ่ายนะนั่น แรงบัดซบ + +! (ถ้าเครื่องที่บ้านผมเป็นแบบทั่วๆ ไป + +)
                              1. x2 3600+ ไม่ overclock ผมบอกได้เลยว่า ไอ้ 7900GS มันยังรีดแรงม้าออกมายังไม่ได้เลย
                              ประสาอะไรกับ HD2900XT แต่ถามว่าแรงไหม ! ลื่นไหม ! ใช่คับ ผมไม่ได้เถียงตรงนี้เลย

2. ไอ้ที่ พูดกันปาวปาว ปาว นี้ คือกลัว เจ้าของร้าน จะฟุ่มเฟือยเกินเหตุคับ
                              ไม่ได้มาบอกว่า spec แบบนี้ เก็บแพงใครมันจะเล่น เล่นดิ เป็นผม ผมก็เล่น !

เอาเถอะซื้อแล้วก็แล้วกันไป

Comment

พูดกับคนมีตัง พูดยาก ตังเค้าม่่ะช่ายตังเรา สนับสนุนมันไปเถอะ มันอยากซื้อปล่อยมัน ตังมัน ของแบบเนี่ยมีตังใช่ว่าจะซื้อได้อย่างเดียว ต้องโง่ด้วย หุหุ

Comment

Working...
                                X