Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม cpu E6420 ตอนเปิดเครื่อง จะหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง แต่เครื่องเปิดได้ แบบนี้ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม cpu E6420 ตอนเปิดเครื่อง จะหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง แต่เครื่องเปิดได้ แบบนี้ปกติไหม

สอบถามเรื่องพัดลม cpu E6420 ครับ ใช้กับ Ds3R คือตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ พัดลมจะหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง แต่เครื่องเปิดใช้งานได้ พอซักพักนึงพัดลมถึงจะเริ่มหมุน แบบนี้ปกติไหมครับ อะไรเสียป่าว
    รบกวนผู้รู้แน่ะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

มันเป็นฟังก์ชั่นของเมนบอร์ดรึป่าวคับ

แบบว่าทำงานเฉพาะตอนที่ร้อน

ลองเข้าไปอ่านในคู่มือ ไม่งั้นก็เข้าไปหาดูในไบออส

ฟังก์ชันนี้ เมนบอร์ดของผมก็มี

มันชื่อ smart fan

Comment

ของผมเปิดปุ๊บ delay นิดนึงจะหมุนครับ
      แต่มี function เกี่ยวกับ พัดลมใน bios ให้ปรับครับ
      Last edited by 1two3; 23 Jun 2007, 09:34:16.

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
        ของผมเปิดปุ๊บ delay นิดนึงจะหมุนครับ
        แต่มี function เกี่ยวกับ พัดลมใน bios ให้ปรับครับ
        เป็นเหมือนกัน หยุดก่อนแป๊บหนึ่งแล้วก็หมุนต่อ นะ
        แต่ก็หมุนตลอดเวลา ไม่มีหยุด อะ

Comment

เป็นเหมือนกัน หยุดก่อนแป๊บหนึ่งแล้วก็หมุนต่อ นะ
          แต่ก็หมุนตลอดเวลา ไม่มีหยุด อะ......(เช่นกันครับ)

Comment

ลองอ่านดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57093

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
              เช่นกัน

Comment

เหมือนกัน ครับ

Comment

เหมือนด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                  X