Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆซื้อแรมเทพกันร้านไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆซื้อแรมเทพกันร้านไหนครับ

พอดีผมอยู่โคราชครับ เดี๋ยวจะเข้ากรุงเทพ
    กะว่าจะไปพันทิพหน่อย ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ
    เอาแรมเทพๆที่เขาใช้กัน พวก D9GMH

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by P@RN; 23 Jun 2007, 10:02:28.

แรมเทพนี่หมายถึง แบบส่อง หรือ แบบแท้ครับ เพราะถ้าแบบหลังหาได้ตามร้าน TK Jedi Saveway ครับก็คือ Geil หรือ G-skill นั่นแหละครับแต่ถ้าแบบแรกนี่เดินขาลากแน่นอนครับ

Comment

JEDI เลยครับ ชั้น 1 ที่ 1000 ทิพ Position ถามคนแถวนั้นคับ ผมพูดไม่ถูก

Comment

เจได มีทุกสิ่งที่ผมไม่เคยเจอครับ เหอๆ
        เข้าไปชั้น 1 แล้วเดินผ่านดง"โป้ไม้พี่"ไปอ่ะ ขวาๆหน่อย เดี๋ยวก็เจอ

Comment

ถ้าจะเอาพวกแรม brand name ก็ต้องหาข้อมูลเรื่อง Version ไหนใช้ชิพอะไรกันนิดก่อนนะครับ เผื่อพลาด ส่วนร้านก็ตามที่ด้านบนเค้าบอกๆกัน

ส่วนแรมเทพราคาย่อมเยามือ 1 อย่าง D9GMH คงไม่มีแล้วอ่ะครับที่ pantip อ่ะนะที่อื่นใน กทม. คาดว่าคงไม่มีเช่นเดียวกัน คงต้องหาเอาที่ OCZ เอานี่แหละครับ

Comment

มือ 2 ตามบอร์ดอะครับ

Comment

Thank You

Comment

อ่า สั่งจองตามหนังสือพิมพ์ก็ได้นิครับ เลือกวัดที่ดังๆหน่อย องค์สวยๆเนื้อดีๆ เลือกเอาตามใจเลยครับ

อ้าว ขอโทษ อ่านหัวกระทู้ผิด นึกว่า จตุคามรามเทพ ที่แท้ แรมเทพ นี่เอง โทดทีๆ (ล้อเล่นจ้า อิๆๆ)

ที่ชัวร์เลยก็ร้าน Jedi กะ TK อ่าแหละ ร้านอื่นๆก็มีนะ แต่ไม่ค่อยมั่นใจ แนะนำสองร้านนี้ไปดีก่า

Comment

http://ramlist.infinityx.nl/ddr2/ เอาไปดูเล่น

Comment

Working...
                  X