Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำมัยมันเข้า Windows ช้าจังครับ ...?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำมัยมันเข้า Windows ช้าจังครับ ...?

ผมใช้ Spec (รูปตามลายเซ็น) มันจะค้างที่หน้าจอของ P5W-DH นานมาก กว่าจะเข้า Windows XP ได้เสร็จก็ 1-2 นาทีครับ มันเป็นที่อะไรอ่ะครับ

ผมก็เคยเป็นนะ ของผมนี่เพราะลง windows แปลกๆอ่ะ มันเลยเน่าๆ
    พอลงตัวเก่าๆก็เร็วขึ้นทันตาเห็นเลย

ปล.ของผมเองก็ 1 นาทีกว่าๆนะครับ

Comment

ของผม 40 วินาทีเอง นับตั้งแต่กด power
      ไดร C ของผม 5G เอง แล้วก็ปรับแต่งนิดหน่อย

Comment

555+
        ของผมวิ่ง 1 ขีดครึ่ง เข้าวินโดวส์ไม่ถึง 15 วิ มั้ง
        ผมทำตามนี้ นะ จาก 12 ขีด เหลือ 1 ขีดครึ่ง (อย่างเร็วมาก หุหุหุ)
        *มันจะไม่เช็ค ฮาร์ดแวร์เรา นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=14786

.

Comment

8.เข้า winXp ไม่ต้องรอนาน
          โดยปกติเมื่อเปิดเครื่องเข้า winxp นานประมาณ 30 วินาทีอาจไม่ทันใจพวกเรานัก
          ไปที่ start>run พิม cmd
          มันจะขึ้นมาเป็น Dos พร้อม พิมพ์ bootcfg /timeout 5
          แล้วกด enter
          แล้วลองเข้า winxp ใหม่

Comment

28.shutdown ของ winxp
            ใครก็รู้ว่ามันนานมาก ทิปนี้จาสามารถปิดเครื่องจากธรรมดา 50 วินาที จะเหลือเพียง 20-25 วินาที
            โดยไปที่ start >run พิมพ์ regedit
            HKEY_CURRENT_USER\control panel\desktop
            ในกรอบด้านขวา HungAppTimeout ว่ามีค่าเท่ากับ 5000 ตามค่า default ให้เปลี่ยนเป็น 2000
            จากนั้นดูที่ WaitToKillAppTimeout จะเห็นค่า default เท่ากับ 20000 ให้ดับเบิ้ลคลิก แล้วแก้เป็น 4000
            จากนั้นไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l
            ที่ด้านขวา แก้ไขค่า WaitToKillServiceTimeout จาก 20000 ให้เท่ากับ 4000
            ปิดโปรแกรม แล้วลองปิดเครื่อง................................. .......

Comment

ของผมวิ่งไม่ถึงขีดแฮะ สงสัยลงโปรแกรมไม่ค่อยเยอะอะคับ แหะๆ แต่ใช้ไปนานๆ มันก็จะไปวิ่งอยู่ที่ 4 ขีดก่อนเข้า แต่ขีดมันไม่เร็วปรู๊ดปร๊าดเหมือนของคนอื่นเค้านะ

Comment

สงสัยมัยจะเช็ต Hard Ware นานไปหน่อย

Comment

Working...
                X