Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง LCD tv samsung 32 นิ้ว series 5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง LCD tv samsung 32 นิ้ว series 5

คือผมกำลังจะออกไปซื้อ ราคา 16990 บาท แถมจานทรู+ค่าติดตั้งฟรี
    ประกัน 1 ปี ราคานี้แพงไปมั้ยหรือราคาพอดีแล้ว คือจะซื้อมาเล่นกับ XBOX360 คับ

ไม่แพง ๆ มีของแถมด้วย จัดไปอย่าให้เสีย

Comment

+++ขอบคุณคับ ขอความคิดเห็น อีกเพื่อการตัดสินใจคับ

Comment

ของผมซื้อ ตอนช่วง ปีใหม่ วันที่ 1 ซื้อ 34,500แถมว่า 22" ซีรี่ 4 ตัวแถมขายได้ 6500 บาท กำ

เอาเป็นว่า 32" ซีรี่ 5 แจ่มครับ - -

Comment

ถ้าเป็นตัว Full-HD = 1080P แท้ๆก็เล่นได้ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ผ่านไปได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณคับๆๆๆ Full-HD คับ ที่จะซื้อ ถ้าเล่นกับ XBOX 360 ภาพจะแตกมั้ยคับ ....

Comment

แหล่มครับ 550

Comment

ถ้า Full HD ก็น่าตัดสินใจซื้อได้ไม่ยากครับ มีของแถมด้วยเอ้อ

Comment

ผมใช้ LG 32 Full hd ซื้อมา 15990 ได้แถมสาย HDMI มาเส้นนึง กับ กล่องทิชชู่ลายทอง มาแค่นี้เอง

Comment

ซื้อจากเจ้าไหนครับเนี่ย แถมจานทรูด้วย

Comment

ขอถาม ครับ ทำไม ดู ทีวี ภาพมันไม่ชัด เหมือน ทีวี ทั่วไป อะครับ ลองปรับ ตั้ง สํญญาณ แล้ว ภาพก็ยังไม่คมชัด แถม แตกๆๆ อีก แต่เครื่องทีวี ตัวเก่าที่ไม่ใช้ LCD มัน กับ ชัดกว่า
                      SAMSUNG LCD TV Series 5 รุ่น LA32B550K1R 32 นิ้ว รุ่นนี้เลยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ เสาศํญญาณอากาศก็ดีอยู่ น้า

Comment

หาาาาา ทำไมถูกจัง ปีที่แล้วยังเกือบ 3 หมื่นอยู่เลย

Comment

ถามเรื่อง LCD TV sumsung 32 series5 แถม 22 นิ้ว

ภรรยาผมก็ไปซื้อมาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ (ตุลาคม 53) ตัวสินค้าหลัก 32 นิ้ว มีอาการสัญญาณภาพรวนๆ มีสีแดงแลบ ๆ แทรกแซม จนดูเหมือนเอฟเฟ็คหนังผีเลย แต่ตัวแถม 22 นิ้ว ยังแจ่มมากเลย เพราะใช้เป็นจอคอมพิวเตอร์ ก็ถือว่าคุ้มมากครับ ...แต่ทีวีของผม (ส่วนตัว) ใช้ Sony จอแก้ว DRC_MF 29 นิ้ว สุดยอด คงใช้ได้อีกหลายปี

Comment

Originally posted by pond9mam View Post
                            ขอถาม ครับ ทำไม ดู ทีวี ภาพมันไม่ชัด เหมือน ทีวี ทั่วไป อะครับ ลองปรับ ตั้ง สํญญาณ แล้ว ภาพก็ยังไม่คมชัด แถม แตกๆๆ อีก แต่เครื่องทีวี ตัวเก่าที่ไม่ใช้ LCD มัน กับ ชัดกว่า
                            SAMSUNG LCD TV Series 5 รุ่น LA32B550K1R 32 นิ้ว รุ่นนี้เลยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ เสาศํญญาณอากาศก็ดีอยู่ น้า
                            ดูทีวีธรรมดาต้องเปลี่ยนเสาอากาศธรรมาดาที่มันรมี เสาเยอะๆอยู่บนหลังคาอะครับเปลี่ยนไปเป็นจานดาวเทียมหรือเคเบิลครับถ้าจะอยากดูกับ LCD เพราะสัญญาณที่ส่งมาไม่เหมือนกัน

Originally posted by Chaimpc42 View Post
                            ภรรยาผมก็ไปซื้อมาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ (ตุลาคม 53) ตัวสินค้าหลัก 32 นิ้ว มีอาการสัญญาณภาพรวนๆ มีสีแดงแลบ ๆ แทรกแซม จนดูเหมือนเอฟเฟ็คหนังผีเลย แต่ตัวแถม 22 นิ้ว ยังแจ่มมากเลย เพราะใช้เป็นจอคอมพิวเตอร์ ก็ถือว่าคุ้มมากครับ ...แต่ทีวีของผม (ส่วนตัว) ใช้ Sony จอแก้ว DRC_MF 29 นิ้ว สุดยอด คงใช้ได้อีกหลายปี
                            ผมก็เป็นครับ 32 นิ้วของ Samsung Serise 6 แต่เป็นเฉพาะช่อง 7 ผมให้เสาอากาศแบบธรรมดาแต่ผมว่าถ้าเป็นจานดามเทียมไม่น่าเป้ฯนะสีแดงแลบ ๆ อะ

Comment

2-3วันก่อนห้างคาร์ฟูร์หรือโลตัสจำไม่ได้ละ ลด37นิ้วซัมซุงC530ราคา16990อะครับ(อยากได้แต่เพิ่งซื้อใหม่) แต่มันลดวันเดียว ผมว่าหาๆดูก่อนเพราะพี่สาวผม18000ได้C650รุ่น100Hzเลยครับ ราคานี้ผมว่าแพงไปอะ แต่ผมซื้อ40นิ้วC650หน้าจอไม่เหมือน32นิ้วแต่ราคาสูงกว่า27000ครับ

Comment

Working...
                              X