Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผม Dlink 2640T มีปัญหาอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผม Dlink 2640T มีปัญหาอ่ะ

ช่วยด้วยครับผม Dlink 2640T มีปัญหาอ่ะ ครับ

-ผม เล่น netได้ตาม ปกติ ไม่มี หลุดหรืออะไร แต่พอเล่นเกมDota มันเข้าเล่นได้ ไม่ถึง 5 นาทีก็หลุดแล้วอ่ะครับ เป็นเกมเดียวด้วยครับ นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร ใครรู้ช่วยตอบที

เครื่องที่ต่อ ก็มี ใช้notebook 1 เครื่อง[ต่อแบบ wirless] แล้ว ก็ pc 2 เครื่อง[ ต่อแบบ lan]

เครื่องที่มี ปัญหามีเครื่องเดียวนอกนั้นไม่มี ปัญหาอะไรเลย ครับ

ลองsetค่าในregistryดูนะครับ ค่า TcpNumConnections ปรับให้มันเยอะๆหน่อยครับ ยิ่งถ้าเป็นvistaยิ่งเซ็ทค่าเริ่มต้นมาน้อยมาก ค่านี้เกี่ยวกับจำนวนการที่เราจะติดต่อกับเครื่องอื่นครับ เข้าไปปรับตรงไหนลองsearch googleดูนะครับ เพราะผมsearch เอาเหมือนกัน

Comment

Working...
    X