Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบบบการ์ดจอผมเจ๊งT_T(7900gt)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบบบการ์ดจอผมเจ๊งT_T(7900gt)

เจ้า gigabyte 7900gtอ่ะครับ ไอ้เม็ดสี่เหลี่ยมเล็กๆเขียนว่า 1R0 มันหลุดออกมาแล้วผมก็จัดการบัดกรีมันเข้าไปไหม่ เปิดไม่ติดเลยครับไม่ทราบว่ามีทางแก้มั้ยครับแล้วต้องทำยังไง
    ตอนนี้ใจคอไม่ค่อยดีเลยครับ

บัดกรีถูกด้านรึเปล่าครับ ?ถ้ายังอยู่ในประกัน ก็ส่งเคลมครับ

Comment

ตัวนั้นรู้สึกจะเป็นฟิวส์น่ะครับ ถ้ามันขาดบัดกรีเข้าไปก็ไม่ติดครับ

ลองเอาไปให้ร้านซ่อมทีวีวัดดูครับ ว่าขาดหรือเปล่า ถ้าขาดก็หา

R0 โอม มาใส่ดูครับ ถ้าใส่แล้วยังมะติดอันนี้VGAป่วยแน่

Comment

ขอบคุณคุณspin 9มากๆเลยครับที่มาช่วย งั้นผมขอถามอีก เค้าจะรับเคลมมั้ยครับ ประกันscannerอะครับ ร้านมันอยู่ตรงไหนก็ไม่รู้ รบกวนด้วยครับ

Comment

เสียใจครับ กรณ๊แบบนี้เคลมไม่ได้แน่นอน ยิ่งมีรอยแก้ไขบัดกรีแบบนี้ยิ่งแล้วใหญ่ ถ้าซ่อมแล้วยังใช้ไม่ได้ ลอง "แต่งหน้าศพ" ให้สวยๆ แล้วเสี่ยงเอาไปเคลมดูครับ ไม่มีอะไรให้เสียแล้วนี่

ว่าแต่ ไปทำอีท่าไหน ถึงได้หลุดออกมาได้แบบนี้ล่ะครับ มีรูปถ่ายไหม ? ผมนึกภาพไม่ออก

Comment

ผมดึงการ์ดจอออกจากบอร์ดอะครับ สงสัยมันรุนแรงไปหน่อยเลยหลุดออกมาด้วย ถ้าจะซ่อมนี่ไปร้านไหนดีครับ?
            อยากจะเอารูปให้ดูอยู่อะครับแต่ไม่มีกล้อง

Comment

แต่งหน้าศพแล้วลองส่งเคลมดีกว่าครับ

ยิ่งเอาไปซ่อมยิ่งแย่นะครับ ลองทำใจดี ๆ เอาไปเคลมดูครับ

Comment

มันอยู่ด้านหนา หรือ ด้านหลังครับ (คิดว่าอยู่ด้านหน้ามากกว่า)

ลองเอาไปซ่อมที่พันธุ์ทิพย์ ร้าน....จำชื่อร้านไม่ได้แล้วครับ ชั้น 5 (Data-IT หรือ IT-City นี่แหละ)เดินไปทางด้านข้าง แล้วเลี้ยวซ้าย เดินไปจนสุด ร้านจะอยู่ทางขวามือครับ ป้ายสีเหลืองๆน่ะครับ
                Last edited by Gearhead; 23 Jun 2007, 19:04:09.

Comment

ด้านหน้าครับ รูปซ้ายเม็ดล่างสุด มันหลุด บัดกรีกลับก็ยังเปิดไม่ติดครับ
                  (ขอบคุณที่หารูปมาลงให้นะครับ คุณGearhead)

Comment

ร้านscannerเนี่ยอยู่ที่พันทิพย์ใช่ปะคับ ครือผมอยู่ตจวอะ

Comment

ลองเคลมอีกเสียง 1 ไม่ลองไม่รู้

Comment

ม่ายมีครายตอบผมเลย ร้านscannerอยู่ที่พันทิพย์ใช่ปะคับ ถ้าใช่มันอยู่ชั้นไหน ช่วยตอบหน่อยนะคับไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                          ม่ายมีครายตอบผมเลย ร้านscannerอยู่ที่พันทิพย์ใช่ปะคับ ถ้าใช่มันอยู่ชั้นไหน ช่วยตอบหน่อยนะคับไม่รู้จริงๆ
                          - ไม่แน่ใจว่าอยู่ด้านหลังชั้น 3 หรือ 4 ครับ น่าจะชั้น 4 ครับ รอท่านอื่นมายืนยันอีกทีครับ

- หรือ ไม่ก็ลองโทรไปสอบถามดูครับ ที่ บริษัท Scanner จำกัด โทร 02-2550634-5
                          อ้างอิง : http://www.overclockzone.com/news/in...on/2007-04/10/

Comment

ขอบคุณพี่Gearheadมากเลยครับมาช่วยผม2ครั้งแล้ว ใจดีจิงๆ
                            ถ้ามีปัญหาอะไรอีกผมขอพี่เป็นที่ปรึกษาเลยได้มั้ยเนี่ย

Comment

ยินดีครับ

Comment

Working...
                              X