Announcement

Collapse
No announcement yet.

V-sync มันคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• V-sync มันคืออะไรครับ

ผมเห็นหลายๆเกมส์มีให้ปรับ เป็น on และ off ครับ แต่ปรับแล้วไม่รู้สึกถึงความแตกต่างครับเลยงง

ลบรอบหยัก ของภาพทำให้เนียนขึ้น แต่ก็ทำให้การ์ดจอทำงานหนักขึ้นด้วยเช่นกัน (บางที่อาจทำให้กระตุกเลยทีเดียว)

ปล ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

Comment

เห็นเค้าว่ากันว่าการ์ดจอแรงๆไม่ควรเปิดมิใช่เร้อ

Comment

รู้สึกว่าv-syncมันจะทำให้fpsของเกมไม่เกินอัตราความถี่ของจอ(Hz)น่ะครับ
        การ์ดจอแรงๆไม่ควรเปิดถูกแล้วเพราะเปิดไปมันก็ช้าลงสิ ส่วนมากความถี่จอก็อยู่ประมาณ75กันนี่แต่การ์ดแรงๆทำได้เป็น100ขึ้นอยู่แล้ว

จะว่าไป ตอบมานี่ถูกเปล่าหว่า จำไ้ด้ว่าประมาณนี้ไม่แน่ใจ

Originally posted by kengJA View Post
        ลบรอบหยัก ของภาพทำให้เนียนขึ้น แต่ก็ทำให้การ์ดจอทำงานหนักขึ้นด้วยเช่นกัน (บางที่อาจทำให้กระตุกเลยทีเดียว)

ปล ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
        ไอ้นี่มันAA anti aliasครับ ต่อต้านรอยหยัก
        Last edited by Freekickgundam; 23 Jun 2007, 20:47:54.

Comment

มิน่าเปิดแล้วมีกระตุก 555++
          ปิดดีกว่า

Comment

การ์ดจอเเรงๆเเนะนำให้ปิดครับ

ส่วนถ้าการ์ดจอไม่ค่อยเเรงก็เปิดไว้ จะดีกว่าครับ

Comment

Working...
            X