Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนจาก PD 830 ไปเป็น C2D 4300 จะเห็นผลต่างกันมากมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนจาก PD 830 ไปเป็น C2D 4300 จะเห็นผลต่างกันมากมั๊ยครับ

แบบว่าได้ 4300 มาแต่ P5LD2 SE ของผมมันไม่ support

ก้อเลยคิดว่าจะไปซื้อ mainboard ใหม่

เอาอะไรดีครับ......ในใจคิดว่า P5K อ่ะครับ

งบประมาณ 5000-6000 ครับ

เน้นทำงาน 3dsmax, photoshops, illustrator

ทำงานพวกนี้เหนผลแน่ๆครับ แต่ถ้า เล่น เนต ฟังเพลง เนี่ย ไม่ต่าง

Comment

ไปจับพวก P5B deluxe ดีกว่า ชัวร์กว่า

Comment

เยอะครับ

แบบว่า Encodec Video ต่างกันเป็น 30 นาที

Comment

เห็นผลครับ แต่ผมว่าไหนก็ก็เน้นใช้พวกนี้น่าเล่นตัวที่โหดกว่านี้หน่อยครับ
          E6300 ขึ้นไปน่ะผมว่า

Comment

งานที่บอก ผมแนะนำบอร์ดอึด ราคาไม่ต้องแพงครับ DFI 4900 ครับ ไม่ใหม่ที่สุด แต่ ไม่น้อยหน้าไครครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
              เห็นผลครับ แต่ผมว่าไหนก็ก็เน้นใช้พวกนี้น่าเล่นตัวที่โหดกว่านี้หน่อยครับ
              E6300 ขึ้นไปน่ะผมว่า
              คือได้ 4300 มาแบบฟลุ๊คๆอ่ะครับ

ก้อเลยอยากจะใช้มันให้เป็นประโยชน์

แล้วก้อมีงบเปลี่ยนได้แต่ mainboard เท่านั้น

Comment

ถ้าไม่ OC ก็เลือกบอร์ดที่เสถียรนะคะ

Comment

งั้นรบกวนช่วยแนะนำหน่อยสิครับ

ตอนนี้ไม่จำกัดงบ...สำหรับ board อย่างเดียวนะครับ

แล้วจะเลือก chipset ตัวใหนดีระหว่าง 965 กับ P35 ครับ

Comment

COMMANDO

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                      ถ้าไม่ OC ก็เลือกบอร์ดที่เสถียรนะคะ
                      เสถียรนี่คืออะไรหรอครับ เย็น หรือว่า ชิบเซท ครับ

Comment

งบเยอะเล่น P35 เลยครับ

Comment

Working...
                        X