Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดเสปกหน่อยครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดเสปกหน่อยครับท่าน

ผม มีงบตอนนี้อยู่ 23,000 คับ อยากได้คอม ไว้ใช้งานทั่วไปและก็เล่นเกมครับ และอยากเอาไว้ลองOC นิดหน่อยคับ
    ท่านช่วยจัดให้ด้วยครับ รวมจอ LCD ด้วยครับ อ้อ งบนี้ ผมไม่รวม การ์ดจอนะครับ
    ขอให้ท่าน ช่วยจัดเมนบอร์ดที่ไม่ออนบอร์ดด้วยครับ ผมจะไปซื้อการ์ดจอมือ2แบบถูกๆไม่เกิน1000 มาใส่ไปพลางๆก่อนครับ ตอนนี้ยังไม่เล่นเกมครับ คือผมมีงบ อีก 7000 ไว้ซื้อการ์ดจอครับ แต่เ่งินจะมาอีก 2เดือนหน้า
    ผมมีความจำเป็นต้องซื้อวันพุธ หน้าครับ
    แล้วหากผมไปซื้อการ์ดจอมือ 2 แบบถูกๆมันจะใส่กะบอร์ดใหม่ผมได้หรือเปล่าครับ
    ผมจะไปซื้อคอมที่เซียร์ครับ ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ
    และก็ร้านการ์ดจอมือ 2ด้วยครับ
    ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ตอบผมด้วยครับ

E4400 4500
    DFI DARK 4900
    คอร์แช 667 1Gx2 2500
    PCI สำรองใช้ตามที่บอก
    HDD 160G 2000
    DVDRW 1300
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 460W 2500
    LCD 19" เลือกตามชอบ 6500

ประมาณนี้ครับ

Comment

พี่ครับ E4400 มันราคา 5200ไม่ใช่หรอครับ
      ผมลองรวมๆแล้วมันได้ 25990 น่ะครับเกินงบไปเยอะเลยครับ
      งบผมมีตอนนี้ 23000 เองครับ ท่านพอจะลดอะไรลงได้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
      อ้อ ราคานี้ ผมรวม การ์ดจอมือ 2 ไปด้วยนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามันราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

Comment

โทษที ราคาผิด มันดึก ง่วงครับ

LCD 17"
        Gigabyte DS3
        E2160

Comment

พี่ครับหากผมจะขยับจาก E2160 ไป E4300 มันต่างกันมากไหมครับ และคุ้มรึป่าวครับ
          แล้วหากไปมองฝั่ง AMD จะได้สเปกประมาณไหนครับ

Comment

ช่วยตอบด้วยครับท่าน

Comment

ช่วยตอบหน่อยนะครับท่านๆ ผมจะซื้อ พฤหัสนี้แล้วครับ

Comment

2160 นะดีแล้วครับ OC ดีด้วย และไม่เกินงบ ใช้งาน ทั่วๆไปก็ประมาณนี้แหละครับ

Comment

หาก จะมองทางฝั่ง AMD ล่ะครับ ท่าน Wikron จะได้ประมาณไหนครับ
                  รบกวนท่าน หน่อยนะครับ ขอโทษจริงๆ ผมจะซื้อก็เลยต้องเลือกหน่อยครับ

Comment

Working...
                  X