overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เครื่องลาวราคาถูก !!

OverclockZone Member nadnicha's Avatar

Arrow เครื่องลาวราคาถูก !!

OverclockZone Member nlbadboy's Avatar
    ... จุ๊ จุ๊ ... อย่าบอกเค้านะว่าอยู่ อ่อนนุช ให้บอกว่าอยู่ ซีคอน

ราคาถูกจริง บางตัวที่ลงใน nokig ไว้ 7500 ซื้อที่โน่นแค่ 3500 เอง จริงๆ ไม่ได้โม้

ผมไปซื้อมาแล้วตอนต้นเดือน รุ่น n97i สวยดี ไม่ใช่ของผมนะ เป็นของน้องฝากซื้อ
    แต่ผมบอกมันก่อนเลยนะว่า จะเลือกให้ Test ให้ และซื้อมาต้องเอา เสียผมไม่เกี่ยว
    เพราะผมเตือนมันแล้ว แต่มันก็จะเอา

เท่าที่ได้ข้อมูลมานะ เครื่องเมืองจีนขายเมืองลาวใช้เมืองไทย เฉลี่ยๆ 10 เครื่อง

จะมีเครื่องใช้ได้ดีครบทุกฟังค์ชั่นแค่ 2 เครื่อง

ใช้โทรเข้าออกพอได้ได้ไม่มีปัญหา ส่วนฟังค์ชั่นอื่นๆดีบ้างไม่ดีบ้าง 2 เครื่อง

พอใช้โทรเข้าออกได้บ้าง แต่บางทีมีเสียงอู้ ไม่มีเสียง สายหลุดบ้าง 2 เครื่อง

ที่เหลืออีก 4 เครื่อง แบบว่าเดี้ยง แบบ จอขาว ไม่มีเสียง เสียงฟังไม่รู้เรื่อง กล้องลาย
    ชาร์จไม่เข้า link ไม่ได้สายขาดใน touch screen ทำงานไม่ได้ สายหลุดตลอด

ตอนผมซื้อ ผมลอง test 3 เครื่อง ผ่าน 2 เครื่อง แล้วอีก 2 อาทิตย์ก็เดี้ยงไปอีกอันแล้ว
    อาการ คือ โทรหลุดตลอด แต่ผมไม่กี่ยว แถมด่าน้องมันอีกว่า กูบอก***แล้ว ใจร้ายมั้ย

ถ้าจะถามว่า ผมได้ข้อมูลมาจากไหน ไหนว่าซื้อแค่ 2 เครื่อง จริงครับผมซื้อแค่ 2 เครื่อง
    แต่ผมสอบถามจากคนที่ซื้อมาขาย + คนใช้ จำนวนเครื่องที่พูดถึงนี่ก็หลายสิบ
    หรือ ว่าอาจถึงร้อยเครื่องอยู่ เพราะที่ทำงานผมมีหน่วยงานที่ลาว น้องๆที่โน่น + ที่นี่
    เลยหารายได้พิเศษ โดยการไปซื้อเครื่องจากที่โน่นมาขาย ก็ขายคนรู้จัก คนใกล้ตัว
    ญาติพี่น้อง ปรากฎว่าเจ๊งไปตามๆกัน แรกๆ ก็ขายดี กำไรงาม ของที่มาก็พอไหว

แต่อีกพักเดียว พอเครื่องมีปัญหาเค้าก็คืนเครื่องกันหมด เพราะว่าประกันเครื่อง 3 เดือน
    แถม lot ใหม่ก็ไม่มีคนเอา เพราะเข็ด ของที่สั่งมาก็ปล่อยไม่ได้ แถมของที่ส่ง claim
    มันก็ไม่ซ่อมให้ ขนาดมีคนฝั่งโน้นช่วยตาม + ค่าส่งไม่เสียนะ

แล้วพวกคุณที่ซื้อต่อมาจะขนาดไหน ซื้อมาอยู่ดีๆ คนขายหายไป

โยนทิ้งอย่างเดียวแน่นอนครับ

เพราะมีปัญญา ไปเวียง ไปตลาดเช้า หรือไปสะพาน ถึงไปได้ จะรู้จักร้านที่ซื้อ
    เพื่อเอาเครื่องไป claim ไปซ่อมเหรอ void ที่ติดยังดูไม่ออกเลยว่าร้านอะไร
    แถมส่งได้แน่ใจได้ไงว่าจะซ่อมให้ ก็ของเสียเยอะขนาดนี้มันจะซ่อมไหวได้ไง
    ถ้าเป็นผม ผมก็ วนๆ เอาตัวอื่นคืน พ้นๆไปวันๆ รอจนหมดประกันก็ลอยตัว

จะทำอะไรเค้าได้ บ้านเค้าเมืองเค้า

คิดดู ขนาดคนลาวเองยังไม่ใช้เลย เค้าไว้ขายคนไทย คนไทยไปซื้อร้านก็เอาของ
    มาม่า ยำยำ มาขาย เพราะรู้ว่าเรา claim ยาก ทดสอบที่ร้านก็ได้ไม่เท่าไร ไม่กี่ฟังค์ชั่น
    ที่ทดสอบผ่านแล้ว ใช้ๆไปค่อยเสียก็เยอะ

เล่าให้ฟัง เชื่อหรือไม่ก็ตามใจ ที่เหนื่อยพิมพ์ให้อ่าน ก็หวังว่าจะมีคนโดนหลอกน้อยลง
    เพราะตอนที่ไปที่โน่น คนไทยมุงตู้ยังกับแจกฟรี

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผิดบอร์ดครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผิดบอร์ดครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member coljack's Avatar

อ่านมาแล้วไม่เข้าใจครับ
    ถูกหลอกตรงไหนหรอครับ
    งง
    เขาขายเครื่องแล้วให้อุปกรณ์ไม่ครบเหรอครับ
    เขาขายแพงเกินราคาหรอครับไม่เข้าใจ
    เขาขายแล้วแอบจับตูดคุณหรอครับไม่เข้าใจ

OverclockZone Member nlbadboy's Avatar
    ... จุ๊ จุ๊ ... อย่าบอกเค้านะว่าอยู่ อ่อนนุช ให้บอกว่าอยู่ ซีคอน

ไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไรครับ

ผมทราบว่าระดับความเข้าใจและสติปัญญาของคนเรามันต่างกัน

อย่างผมถ้าไปร้านอาหารกินข้าวแล้วท้องเสีย
    แล้วเผอิญรู้ว่าคนอื่นๆที่กินข้าวร้านนี้ก็ท้องเสียกันแทบจะทุกคน
    ถามๆ ดูก็รู้ว่าร้านเอาเนื้อเน่ามาขาย

ตามความเข้าใจของผม ผมว่าร้านนี้โกง ร้านนี้อันตราย
    แล้วผมมาบอกกล่าวแจ้งเตือนให้เพื่อนฝูงฟัง ไม่ไปกินร้านนี้อีก

ถ้าคุณไม่เข้าใจที่ผมเตือน หรือ ไม่เข้าใจว่าร้านนี้โกงยังไง
    ก็กินต่อไปแล้วกันครับ ร้านมันไม่ได้คิดราคาคุณเกิน ตักกับตักข้าวให้ครบ
    แถมยังยอมให้คุณจับตูดเล่นด้วย (สงสัยจะชอบเล่น...)

ตามสบายครับ
    Last edited by nlbadboy; 24 Jun 2007 at 02:50:33.

OverclockZone Member madoogoo_999's Avatar

ใจเย็นครับ..คนกันเองทั้งนั้น..

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

แหะ ๆ อ่านแล้วขำ ๆ กับบางข้อความ - -"

Quote Originally Posted by coljack View Post
    อ่านมาแล้วไม่เข้าใจครับ
    ถูกหลอกตรงไหนหรอครับ
    งง
    เขาขายเครื่องแล้วให้อุปกรณ์ไม่ครบเหรอครับ
    เขาขายแพงเกินราคาหรอครับไม่เข้าใจ
    เขาขายแล้วแอบจับตูดคุณหรอครับไม่เข้าใจ
    เข้าไม่หลอกคับ คุนลองซื้อมาใช้ไหมคับจะได้รู้ อย่างเลว

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

555+ ของผมยังไม่พังอ่านะซื้อมาได้ 5 เดือนล่ะตก 3 ครั้ง ( โยนตกลงพื้น อันนี่ โง่เอง) ตัวเครื่องก็ไม่ได้มีอะไรเสียหายแค่มีรอยทะลอก3-4จุดแต่มองไม่เห็นหรอกถ้าไม่มองดีๆ ทุกฟั่งชั่นใช้ได้หมดไม่
    มีปัญหาครับผมซื้อมา 4000 บาทอ่าครับฝาก สรรพกรจังหวัด ซื้อ ตามปัญหาที่คุณ nlbadboy ว่ามาผมก็ยังไม่เจอเลยนะครับ มันก็ขึ้นอยู่ที่ดวงด้วยครับแต่ของผมไม่ใช่ของจีนของผมมันของเกาหลีอ่า
    คับตอนซื้อมามันเป็นภาษาเกาหลีเลยเปลี่ยนเป็นภาษาไทย อ่อลืมบอกไปเครื่องผม N95 นะครับ
    เอออยากบอกอีกอย่างนึ่งนะคับว่าของดีราคาถูกไม่ได้มีเสมอไปนะคับขึ้นอยู่กับดวงนะคับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เครื่องมาจากจีน ผ่านทางลาว และมาไทย

ที่จริงบางรุ่นของมันดูดีกว่าNokiaอีกเสียอย่างเดียวQCไม่มี

อย่างน้อยที่ถูกเพราะมันไม่ใช่ชิปเปี้ยน แต่ใช้ลีนุกซ์

ลองคิดดูแล้วกันว่า ราคาต้นทุนจริงมันอยู่ที่เท่าไหร่

ส่วนNokiaที่แพงเพราะอะไร(ฺBrand+QC+OS+Vat.)

แล้วผมคุยเรื่องไรแล้วละเนี่ย อิอิ

OverclockZone Member ninep's Avatar

QC. ต้องระวังให้มาก...

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ช่าย

OverclockZone Member mob_1977's Avatar

ผมก็ได้มาเครืองครับ ยังไมมีปัญหาอะไร แต่เอาจิงๆนะครับผมเลือกมาเองกับมือคือไปเที่ยวมานะครับถ้าเทียบกับราคา 3xxx-4xxx กับลูกเล่นที่ได้มาผมก็ ok นะ เอามันนะ พอดีบ้านมีตัง

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

แหล่ม มาก ครับ

Bookmarks

Bookmarks