Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา X2 ตอนนี้ตัวไหนน่าซื้อสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา X2 ตอนนี้ตัวไหนน่าซื้อสุด

แบบว่าความคุ้มอะ

X2 3600+ ถูกดี

Comment

3800+ L2 512X2

Comment

ราคาเท่าไรเหรอครับที่ว่าคุ้ม

Comment

3800+ 6พันกว่าบาทครับ ดีกว่า 3600+ พอควร 3600มี L2 แค่ 256 ครับ

Comment

3800+ สิคับ มี L2 เยอะกว่า 3600+ เท่าตัว

Comment

3800+ ครับ

Comment

3800+ อีกเสียงครับ

Comment

ผลการทดสอบ 3600+ กับ 3800+ แทบไม่ต่างกันเลยครับ

Comment

3600+ ดีกว่าครับ
                    -
                    -เพราะการทำงานของ cpu 2 คอร์ ไม่มีทางทำงานได้ 100%ครับ
                    L2 256 จึงไม่ต่างกับ 512
                    เพราะถึงมี 512 ก็ใช้ไม่ไหมด
                    เพราะอีกคอร์นึง อย่างมากก็ทำงานเพิ่มมาได้แค่ 30 % ครับ
                    -
                    -
                    แต่มีกรณียกเว้นคือ หากมีการนำโปรแกรมที่จงใจเขียนมาเพื่อใช้งาน L2 แคช
                    cpu ที่แคชมากกว่าจะแรงแบบทิ้งขาด
                    แต่ในการใช้งานจริง ใครจะบ้าทำแบบนั้น
                    3600+ จึงไม่ต่างกับ 3800+

Comment

ราคาต่างกันขนาดใหนละครับ ถ้าหลักพันแบบเกิน1.5พัน ก็เอาแค่3600+ แต่ถ้าน้อยกว่านั้น ต่างกันไม่ถึงพัน ผมก็น่าสน3800+นะ

พวกแคช (cache) จะมีผลกับโปรแกรม หรืองานที่มีการเรียกใช้บ่อยๆ เช่นคุณเขียนโปรแกรมรันงานคำนวณ หรือโหลดไฟล์ใหญ่ๆ เกมส์พวกนี้เป็นต้น (เวลาโหลดเมื่อเล่นใหม่)

http://www.answers.com/topic/cpu-cache ลองเข้าไปดูในนี้ก็ได้

Comment

3800 อีกเสียงครับ เพิ่มเงินอีกนิด ได้เทคโนดลยีบางอย่างที่มากกว่าอีก 1 ขั้น ผมว่าคุ้มคับ

Comment

4000+ ครับ เพราะ L2 1MB

Comment

เป็นผมเลือกรุ่นต่ำแล้วคล๊อกเพิ่มเอาครับ เซฟเงิน(ขี้งก อิอิ)

Comment

เราใช้ 3600+ อะตังไม่มีอาศัยแรงดันคล๊อก

Comment

Working...
                              X