Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนแบบนี้คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนแบบนี้คุ้มไหมครับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก PD 820 เป็น E4400 จะทำให้เครื่องเร็วขึ้นมากไหมครับครับ แล้ว E4300 กับ E4400 ซื้อตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ เพราะเห็นต่างกันแค่ 1000 เอง

ต้องถามว่าเอามาทำอารายคับ ถ้าคุณใช้แค่งานทั่วๆไปพิมพ์งาน เล่นเน็ต ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์ ออนไลน์ ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนหรอก แต่ถ้าคุณไปโหดกับมันเช่น เล่นเกมส์ หนักๆ แปลงไฟล์ ทำงาน3D หรือที่หนักๆ เครื่องก็ คุ้มคับ อยู่ที่การใช้งานคับ

ใช้งานทั่วๆไป ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก

Comment

แล้วต้องระวังว่า board จะรองรับ cpu ตระกูล core ได้หรือเปล่าด้วยนะ

Comment

Working...
      X