Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำแบบไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำแบบไหนดีกว่าครับ

สเปกเดิม XP2000+,768 DDR 400, FX5500 128 MBและ GF6200 128 MB
    จะเปลี่ยน การ์ดจอ AGP งบไม่เกิน 2,000
    กับ เปลี่ยน M/B 754 + Sempron 3000+ งบ 2,600 แล้วทุกอย่างใช้ของเดิม
    อย่างไหนจะเล่นเกมดีกว่าครับ (จะอัพเครื่องเก่าร้านเกม)
    Last edited by paoboonjin; 24 Jun 2007, 11:38:04.

ผมว่าอัพเป็น 7600GS น่าจะคุ้มกว่าครับ คงอยู่ได้อีกสักระยะหนึ่งครับ

Comment

ร้านเกมส์ แนะนำเป็น VGA ยี่ห้อ Forsa ครับ 7300 GT DDR3

ส่วนเรื่อง CPU เมนบอร์ด เอาเป็น

Sempron AM2 2800+

+

Asrock AliveNF6G

คุ้มกว่าครับ

อย่างที่รู้ๆกัน DDR2 ราคามันถูกมากแล้ว

หรือถ้าจะเปลี่ยนเป็น 754 ก้อย่าเปลี่ยนเลยครับ

มันไม่แตกต่างครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอก็โอเคครับ

เล่นเกมส์ดีกว่าไปเปลี่ยนบอร์ด CPU ครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยน M/B 754 + CPU Sempron 3000 การ์ดจอเดิม งบ 2600 จะเร็วขึ้นกว่าเดิมมากไหมครับ (เพราะรู้สึกว่า m/b ใกล้จะไปแล้ว) ขอบคุณครับ

***งบน้อยครับ ทำร้านอยู่ต่างจังหวัด เดือนนี้ปรับปรุงร้านใหม่ หมดไปแสนกว่าแล้ว ***

สงกะสัย ต้องเปลี่ยนยกชุดแน่
        Last edited by paoboonjin; 24 Jun 2007, 14:02:53.

Comment

ร้านเกมส์ แนะนำเป็น VGA ยี่ห้อ Forsa ครับ 7300 GT DDR3
          ^^
          ทำไมต้องเป็นยี่ห้อ forsa อะคับ
          มันถูกกว่าเจ้าอื่นหรอคับ

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
            ^^
            ทำไมต้องเป็นยี่ห้อ forsa อะคับ
            มันถูกกว่าเจ้าอื่นหรอคับ
            ถูกกว่าเจ้าอื่นครับ ไม่มากหรอกครับ แต่เข้าใจว่าถ้าซื้อหลายตัวมันก็ลดต้นทุนได้มากอยู่ครับ คุณภาพโอเค

Comment

Originally posted by paoboonjin View Post
              ถ้าเปลี่ยน M/B 754 + CPU Sempron 3000 การ์ดจอเดิม งบ 2600 จะเร็วขึ้นกว่าเดิมมากไหมครับ (เพราะรู้สึกว่า m/b ใกล้จะไปแล้ว) ขอบคุณครับ

***งบน้อยครับ ทำร้านอยู่ต่างจังหวัด เดือนนี้ปรับปรุงร้านใหม่ หมดไปแสนกว่าแล้ว ***

สงกะสัย ต้องเปลี่ยนยกชุดแน่
              ก็ดีครับ เร็วกว่าครับ แนะนำเป็น Sempron 2800+ หรือ 3200+ ครับ

แคชมัน 256 ถ้าเป็นตัว 2600+ หรือ 3000+ แคชมัน 128 ครับท่าน

เป็นทางเลือกที่ดีครับ เพราะ ร้านเกมส์ส่วนมากเล่น ออนไลน์

การ์ดจอไม่ต้องแรงก็็ได้ครับ แรมก็เยอะไช้ของเดิมได้

ส่วนอนาคตถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอก็เปลี่ยนได้เลยครับ ถ้าอัปเกรด CPU

เมนบอร์ดแล้ว

Comment

Working...
              X