Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหากับ DS3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหากับ DS3 ครับ

ใครเคยเจอแบบนี่บ้างครับผม...เวลาเราคล๊อกแล้ว save ค่าใช่ไหมครับ แค่เริ่มต้นเท่านั้นครับ บู๊ทไม่ขึ้นเลยครับ งงเลยครับผม สเปกครับ บอดร์ DS3 / แรมคอแซ 2g / PD923 3.0G / psu 450 asus ครับผม ใครรู้ช่วยบอกทีครับ (เครื่องนี่เปงเครื่องของพี่ผมครับ)

ก็เคยเป็นครับ แต่เป็น แค่ 2 ครั้ง ที่เหลือ ก็ปกติ แล้วตอนนี้
    ซื้อมาใหม่ๆ มันเอ๋อมั้ง 555+
    ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาไรแล้ว E6420@3.01 Ghz

Comment

Originally posted by kurak View Post
      ใครเคยเจอแบบนี่บ้างครับผม...เวลาเราคล๊อกแล้ว save ค่าใช่ไหมครับ แค่เริ่มต้นเท่านั้นครับ บู๊ทไม่ขึ้นเลยครับ งงเลยครับผม สเปกครับ บอดร์ DS3 / แรมคอแซ 2g / PD923 3.0G / psu 450 asus ครับผม ใครรู้ช่วยบอกทีครับ (เครื่องนี่เปงเครื่องของพี่ผมครับ)

เป็นแบบนี้ นะ เวลา o/c 3.6/3.7/3.8 ได้แต่ไปที่ 3.9 ดันดับมันก็จะเปิดไม่ติดใช่ปาวครับ
      ถ้าติดมันก็จะมาที่ค่าเริ่มต้นเหมือนเดิม ถ้าใช่ก็ปกติดีครับ
      *ผมก็เป็น บอร์ด o/c ไว้ รีสตาร์สเครื่องอีกที่ ก็บู๊ตไม่ติดซะแล้ว เครียร์ CMOS/ ถอดถ่านเมนบอร์ด นะ

Comment

Originally posted by kurak View Post
        ของผมตามลายเซ็นต์ครับ มันก็เป็นเหมือนกันครับ

Comment

...

Originally posted by TWK. View Post
          เป็นแบบนี้ นะ เวลา o/c 3.6/3.7/3.8 ได้แต่ไปที่ 3.9 ดันดับมันก็จะเปิดไม่ติดใช่ปาวครับ
          ถ้าติดมันก็จะมาที่ค่าเริ่มต้นเหมือนเดิม ถ้าใช่ก็ปกติดีครับ
          *ผมก็เป็น บอร์ด o/c ไว้ รีสตาร์สเครื่องอีกที่ ก็บู๊ตไม่ติดซะแล้ว เครียร์ CMOS/ ถอดถ่านเมนบอร์ด นะ
          เด๋วลองใหม่ครับ แต่เปงแบบนี่ 2 ทีแล้วครับ ยังไม่ทันได้ clock ไปไกลแค่เพิ่ม FSB แค่ 1 ก็บู๊ทไม่ขึ้นแล้วครับ

Comment

ยังไม่หาย

Comment

ที่เคยเป้นก้แค่มันไม่ชอบจำค่าที่เราเซฟไว้อ่ะ...แบบเปิดไว้นานๆ..พอปิดพักแล้วเปิดมาอีกที..ค่าที่ OC ไว้มันหายไป...ต้องไปตั้งใหม่อยู่บ่อยๆ...

Comment

ยังไม่หายอีก

Comment

ของท่านใช้ DS3 กับ PD925 3.0GHz ช่ายมะครับ ปัญหาของท่าน น่าจะอยู่ท่ท่านได้ clock สูงไปครับ แล้วมันก็จะเปิดไม่ติดครับ ส่วน PD925 ผมลองลากได้ไกลสุดเลยนะครับ 4574.8MHz ครับ เปิดบัสที่ 305 อัดไฟที่ 1.4 ได้ไกลสุดเท่านี้อะคับ แล้วตอนท่าน clock ท่านอย่าลืมทดแรมด้วยนะ บางทีแรมมันไม่ไหวคับ อย่าผมเนี่ยแรมไม่ไหวคับ ต้องทดแรม

Comment

ของผมแปลก ใช้ bios ตัวใหม่ F11 F12 flash bios แล้ว oc ไม่ขึ้น
                    ต้องเปลี่ยนกลับมาใช้ F10 ทดลอง 2-3 ครั้งแล้ว ตอนนี้เลยกลับมาใช้ F10 ที่มากับ mainboard เดิม
                    e4300 ได้ที่ 384*9 ram kingston chip promos อัดเท่าไรก็ไม่ไป
                    Last edited by sak07; 30 Jun 2007, 08:59:36.

Comment

M/B giga-byte ชอบเป็นอย่างนี้อ่ะ ในรุ่นนี้ ...ไม่รู้ รุ่นใหม่ๆ P35 จะเป็นอยู่รึเปล่า ^^

Comment

จริงด้วยท่าน ผมอัพไบออส เป็น f11 แแล้วแฮ้งเลย oc ไม่ไปแถมเปิดไม่ติด ต้องเข้าศุนย์เลย ช่างแฟรซไบออสให้ใหม่เป็น f10 เหมือนเดิมอาการดีขึ้น
                        "แนะนำนะครับ ds3.3 ถ้ารักจะ oc อย่าอัพไบออสนะครับ f10 ดีสุด"

Comment

เคยเป็นครับ ผมแก้ปัญหาแบบบ้านๆโดยหาจุดที่ oc แล้วรีสตาร์ทได้ท่าที่เรา oc ไว้สูงสุด จากนั้นลากต่อในวินโดว์เอา

Comment

เคยเป็นตอนที่ใช้ RAM kingston ปรับบัสไปได้แค่ 430 ถ้าเกินกว่านี้จะลากไม่ไปแล้ว บูทไม่ขึ้นแล้วเครื่องจะปรับมาเป็นค่าเดิมให้ พอเปลี่ยน RAM มาเป็น Corsair ลาก 450 ได้สบายๆ คิดว่าไปไกลกว่านี้ได้แต่กลัวจะร้อนเกินเลยพอแค่นี้ก่อน อาจจะเป็นที่ตัวใดตัวนึงในเครื่องคุณลากไม่ไปหรือเปล่าครับ

Comment

แต่ของผมมัน F11 นะครับยัง oc ไม่มีปัญหาเลย

Comment

Working...
                              X