Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกอัพเกรดคอมให้หน่อยครับงบ6000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกอัพเกรดคอมให้หน่อยครับงบ6000

ตัวเก่าP4 1.8Ghz
    เมนบอร์ดASUSP4V8X-MX
    Ram128*2
    VGA.ATI REDEON9550 AGP8X

อยากได้ CPUของAMD Athlon64 SocketAM2อะคับ
    เมนบอร์ดอะไรก็ได้
    แรมด้วยคับ ซัก1GB

อ้อ ลืมไปนิด
    เอาไว้ใช้เล่นเกม+มัลติมีเดียต่างๆนะครับ
    ขอแรงๆหน่อยก็ดี เพราะอยากเล่นเกมลื่นๆ
    ไม่เอาการ์ดจอใหม่นะคับ

Comment

Asus M2M-MX 2200 มีออนบอร์ด Geforce 6100
      AMD X2 3600 65nm 2500
      Kinkston 667 1G 1300

รวม 6000 พอดีครับ

Comment

ออนบอร์ดเนี่ย มันมีหน่วยความจำของมันเองมาไหมครับ
        หรือว่ากินแรมเอา

Comment

ไม่เอาการ์ดจอใหม่คืออะไรครับ ไม่เข้าใจ จะเอาของเดิม AGP ไว้ใชกับ AM2 มันไม่ได้นะครับ

Comment

อ่าว
            AGP8XของSocketAM2มันไม่มีเหรอคับ
            กำละ
            เอาไงดีหว่า

Comment

ขายซิครับ

Comment

เอ่อ แล้วไม่ทราบว่า
                การ์ดจอ ออนบอร์ดที่ติดM2M-MXมาเนี่ย
                มันกินหน่วยความจำจากแรม หรือมันมีอยู่เองแล้วอะคับ?

Comment

กินแรมคงไม่ต้องห่วงครับ แต่ การ์ดจอออน จะสู้ 9550 เดิมไม่ได้นะครับ หางกันนิดหน่อย

Comment

แล้วถ้าจะหาซื้อการ์ดจอ256เอาเปนGeforceอะคับ
                    ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอคับ- -
                    (ขอโทดที่ถามมากนะคับ- -)

Comment

ลอง GF7300GT DDR3 2500-2800 ครับ

Comment

ถ้าให้ดีอยากได้เมนบอร์ดถูกๆ ราคา2000-
                        แรม1Gb
                        AMD AthlonX2 3600+
                        +
                        การ์ดจอGeforce256ราคาซัก2000-อะคับ
                        พอจะจัดให้ได้ไหมครับ

Comment

X2 3600+ 2700
                          ASROCK AliveNF6-VSTA 2200
                          GALAXCY 7300GT DDR3 2800
                          RAM ROX 667 512x2 1600 ใช้ไปก่อน เกิมมามากแล้ว 1กิก ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไหนๆก็ไหนๆขอถามอีกนิดละกันครับ
                              ถ้าผมจะเอาเมนบอร์ด การ์ดจอ CPU แรม
                              จากตัวเก่าไปขาย จะขายที่ไหนได้บ้างครับ

Comment

Working...
                              X