Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีแผ่น Driver สามารถลง format ลง Window ใหม่ได้รึป่าวคับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีแผ่น Driver สามารถลง format ลง Window ใหม่ได้รึป่าวคับ!

พอดี แผ่น Driver หายอะคับ ของหลาน แล้วเค้าทำแผ่นหายไปแล้ว พอดีจะเอา Window Xp 2007 Sp2 ลงไม่ทราบมันจะ Detect บอร์ดได้รึป่าวคับ และ Sound มันจะเจอรึป่าวคับ ขอบคุณมากคับ

ปล. สงสัยต้องใช้ Cpu-Z ดูรายละเอียดแล้ว ไปโหลด Driver ซะแล้ว >,<''a (ใช่รึป่าวคับ)

ถ้าไม่มีตัวไหนโหลดเอาก็ได้นะคับ จากเวบผู้ผลิต
    ปล. สงสัยต้องใช้ Cpu-Z ดูรายละเอียดแล้ว ไปโหลด Driver ซะแล้ว >,<''a (ใช่รึป่าวคับ) ไม่ใช่นะคับ ต้องใช้ SisSoft Sandra หรือ PCwizard

Comment

ของผมเจอหมดทุก ไดร์เวอร์เลยครับ กับวินโดวส์ 2006 V4 ( เก่าไปหน่อย อะ 555 )
      ยกเว้นการ์ดจอ 8600GTS ใช้เมนบอร์ด DQ6 (เก่าพอๆ กัน)
      สบาย ๆ มีโปรแกรมมอื้อเลย MemTest ยังมีให้ด้วย ^^ ดีๆ

Comment

ไม่มี driver อะไรที่ชาว ocz ช่วยหาไมไ่ด้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ของผมเจอหมดทุก ไดร์เวอร์เลยครับ กับวินโดวส์ 2006 V4 ( เก่าไปหน่อย อะ 555 )
          ยกเว้นการ์ดจอ 8600GTS ใช้เมนบอร์ด DQ6 (เก่าพอๆ กัน)
          สบาย ๆ มีโปรแกรมมอื้อเลย MemTest ยังมีให้ด้วย ^^ ดีๆ
          มันลง Sound ให้ด้วยรึป่าวคับ ของผม V.9 อาจจะลงได้ แต่ที่ผมลง ไม่ยักกะเห็น Sound นะคับ
          ขอบคุณมากคับที่ช่วยตอบ

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
            มันลง Sound ให้ด้วยรึป่าวคับ ของผม V.9 อาจจะลงได้ แต่ที่ผมลง ไม่ยักกะเห็น Sound นะคับ
            ขอบคุณมากคับที่ช่วยตอบ
            ครับลงเสร็จเสียงมีมาเลย ครับ
            จะลงไดร์เวอร์ของ จิ๊กกะไบท์ ลงอีกก็ได้
            ไอ้ที่มีรูปลำโพงตรงขวาล่าง นะ (สงสัยว่าแผ่นรวมไดร์เวอร์ซาว ด้วยอะ)
            ตอนใช้ P5VDC-X กับ P5L-MX ก็ไม่ต้องลงซาวด้วยครับ มีเสียงเลย อะ
            แผ่นนี้ ซื้อจาก 1000 ทิป 120฿ นานนนนนนนน มาแล้วครับ 1 กว่า ได้แล้วมั้ง
            เวอร์ชั่น 4 นี้ดีๆ 555+

Comment

ไม่มีก็ลงใหม่ไปเหอะท่าน หาไม่ได้ก็เข้ามาหาในเว็บเรานี่แหละ เจอแน่ๆ ล้าน%

Comment

V.4 เคยเป็น Internet Error บ้างรึป่าวคับ เคยใช้เหมือนกัน มันค้างบ่อย เลยเปลี่ยนมาเป็น V.9 ไม่เคยค้างอีกเลย
                ปล.ตอนนี้โหลด Xp Student แต่มัน โหลดแค่ 2-5k เอง -*-''a ไม่ทราบพอจามี Miror หรือ Link มั่้งรึป่าวคับ ของผมสงสัย อาทิตย์หน้าก็ไม่เสร็จ

ปล. พอดีต้องไปลงอีกบ้านหนะคับ ไม่มีเน็ตคับ Modem ก็ไม่มี เห็นว่าเครื่องช้ามากเลยอยากลงให้หลานเล่นเกมส์ Offine ติงต๊อง

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                  V.4 เคยเป็น Internet Error บ้างรึป่าวคับ เคยใช้เหมือนกัน มันค้างบ่อย เลยเปลี่ยนมาเป็น V.9 ไม่เคยค้างอีกเลย
                  ปล.ตอนนี้โหลด Xp Student แต่มัน โหลดแค่ 2-5k เอง -*-''a ไม่ทราบพอจามี Miror หรือ Link มั่้งรึป่าวคับ ของผมสงสัย อาทิตย์หน้าก็ไม่เสร็จ

ปล. พอดีต้องไปลงอีกบ้านหนะคับ ไม่มีเน็ตคับ Modem ก็ไม่มี เห็นว่าเครื่องช้ามากเลยอยากลงให้หลานเล่นเกมส์ Offine ติงต๊อง
                  ไม่เคยเป็นครับ ผมใช้ Mozilla Firefox นะ (IE ไม่ได้เปิดเป็นปีละ)
                  ส่วนริงค์โหลดไม่มีครับ มีเป็นแผ่นๆ ครับซื้อจาก 1000 ทิปครับ
                  เพื่อนๆ ผม 4-5 คนก็ยังใช้ตัวเดียวกับผมหมดเลย นะ COPY เวอร์ชั่น4 นี้ละให้ไป

Comment

ขอบคุณมากคับ ขอตัวไปก่อนหละคับ ไว้โอกาสหน้าจะมารบกวนใหม่ รักษาสุขภาพนะ จุ๊ฟ จุ๊ฟ -*-

Comment

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่า Mainboard ที่คุณใช้อยู่มันจะSupport รึป่าวนะครับ

Comment

Working...
                      X