Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆ ก็มีเสียง speaker ดังปี๊ด ขึ้นมาดังมากเวลาเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆ ก็มีเสียง speaker ดังปี๊ด ขึ้นมาดังมากเวลาเล่นเกมส์

ตอนเวลาใช้งานปกติไม่มีเสียงครับ
    แต่พอเข้าไปเล่นเกมส์ซักพัก จะดังขึ้นมาทันที

ตอนแรก นึกว่าเป็นที่ speaker ของ m/b แต่ดึงสายออกแล้ว
    ก็ยังดังอยู่ครับ

เลยคิดว่า คงเป็นที่ zalman แน่ๆ เพราะตะก่อน ตอนใช้พัดลม ที่ติดมากับ Intel มันไม่เป็น
    แต่ดู spec ของ zalman มันก็ไม่มี speaker ของ พัดลมนี่หน่า

เหมือนกับว่า มันจะดังตอนที่ cpu มันอุณหภูมิสูงๆ หน่อย

ไม่รู้แก้ยังไงอ่ะครับ
    ตอนนี้ เลยไม่ได้เล่นเกมส์บนคอมเลย

ASUS P5GD1
    CPU P4 3.0 GHz ไม่ได้ O/C
    พัดลม Zalman ตัวใหญ่ๆ เป็น ซิงค์ทองแดง ซี่ๆ กลมๆ หนะครับ

ขอบคุณครับ
Working...
X