overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: กำลังจะซื้อโน็ตบุค วันนี้ไปดูตัวนี้มาช่วยแนะนำด้วยนะครับ

deathnote
    Guest

Default กำลังจะซื้อโน็ตบุค วันนี้ไปดูตัวนี้มาช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Acer Aspire 4710G-101G16 ที่เป็นบอดี้ใหม่ราคายังไม่รวมVAT31900 ชอบรูปทรงการออกแบบมากเลยครับ คีบอร์ดสีขาวสวยมากๆ ทำให้ชอบacerขึ้นมา จากประสบการณ์ที่เพื่อน2คนกับอ.1คนใช้แล้วมีปัญหาจุก จิก ที่เป็นก็มีปัญหาเรื่องจอกับความร้อนแล้วก็แบต ไ่ม่ทราบว่ารุ่นนี้บอดี้เป็นอย่างไรบ้างครับเท่าที่ด ูดูทนทานขึ้นครับ ไม่ค่อยร้อนเท่ารุ่นเก่าๆ แต่ยังไม่ได้ลองใช้งานนานๆ ดูนะครับ
    กล้องชัดดีมากเลยครับ ขอคอมเมนจากคุณwatและเพื่อนๆ หน่อยนะครับ คือตอนนี้กำลังมองรุ่นนี้อยู่ครับ
    Product Models Acer Aspire 4710-101G16
    Chipset Mobile Intel ® 945GM Express chipset
    Processor Type Intel ® Core™ 2 Duo Processor T5500
    Processor Speed (GHz) 1.66GHz
    Cache Size (KB) 2MB L2 cache
    Bus Speed (MHz) 667MHz FSB
    RAM (MB) 1GB
    RAM Max. Expandable (MB) Max 4GB
    RAM Type DDR2-667
    Storage SATA 5400rpm
    Hard Drive (GB) 160GB
    DVD Drive DVD-Super Multi double layer drive
    Display Size (Inch) 14.1"
    Display Type WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD
    Graphics Controller Intel ® Graphics Media Accelerator (GMA) 950 up to 224MB
    Max Internal Resolution 1280x800 pixel
    Audio Dolby ® Digital Live audio
    Modem 10/100/1000Mbps LAN
    Modem Speed (Kbps) 56K Fax/Modem
    Other Interfaces Integrated Intel ® Pro/Wireless 3945BG
    Integrated Bluetooth™ 2.0+EDR
    5-in-1 card reader
    S-Video Out

Operating System Windows Vista™ Home Premium
    Other Features Acer Crystal Eye webcam
    Weight 2.60 kg.

แต่มีอีกรุ่นครับอยากได้แต่ตังไม่ถึงว่าจะขอยืมพ่อเพ ราะว่าซื้อครั้งนี้ผมอยากใช้อย่างต่ำ3ปีครับ
    Acer Aspire 4920G-101G16
    Product Models Acer Aspire 4920G-101G16
    Chipset Mobile Intel ® PM965 Express chipset
    Processor Type Intel ® Core™ 2 Duo Processor T7100
    Processor Speed (GHz) 1.8GHz
    Cache Size (KB) 2MB L2 cache
    Bus Speed (MHz) 800MHz FSB
    RAM (MB) 1GB
    RAM Max. Expandable (MB) Max 4GB
    RAM Type DDR2-667
    Storage SATA 5400rpm
    Hard Drive (GB) 160GB
    DVD Drive DVD-Super Multi double layer drive
    Display Size (Inch) 14.1"
    Display Type WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD
    Graphics ATI Mobility Radeon™ X2500 512MB HyperMemory™
    Max Internal Resolution 1280x800 pixel
    Audio Dolby ® Home Theater audio
    Modem 10/100/1000Mbps LAN
    Modem Speed (Kbps) 56K Fax/Modem
    USB USB2.0
    Other Interfaces 5-in-1 card reader
    S-Video Out
    Integrated Intel ® Pro/Wireless 3945BG

Operating System Windows Vista™ Home Premium
    Other Features Acer Crystal Eye webcam
    Weight 2.68 kg.

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

ขอลักษณะการใช้งานนะครับ ?? ถ้าเป็น ผมจะเลือก Acer Aspire 4920G-101G16 T7100
    แรงกว่าอยุ่แล้ว แต่ถ้า งบประมาณไมได้ จริงๆ คนตาม spec ที่ 1 แล้วล่ะครับ

4920g ครับ chip pm965 และใช้3 ปี การดจ์อแยกดีกว่า

deathnote
    Guest

มีใครAcer Aspire 4920G-101G16บ้างยังครับความร้อนเป็นอย่างไรบ้างครับ การใช้งานระยะยาวจะดีไหมครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วครับ แ้ล้วเป็นDX10หรือเปล่าครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member

ขอถามลักษณะการใช้งานก่อนครับ ว่าคุณจะเอาไปใช้ทำอะไร ดูเหมือนคุณจะสนใจเรื่องความร้อนมากกว่าจะดูว่ามันเข้ากับการใช้งานของคุณหรือปล่าวนะครับ สรุปบอกมาก่อนว่าจะเอาไปทำไร แล้วจะบอกว่าอันไหนน่าใช้

ถ้าคุณไม่เล่นเกม - เล่นเกม online ธรรมดา , Warcraft3 ตัวแรกก็พองานแล้วครับ

แต่ๆ ด้วยนิสัยคนไทย(ผมก็เป็น ^^) คุณอาจจะอยากได้อะไรเพื่อๆไว้ก่อน ประกอบกับคุณถามถึง DX10 แสดงว่าน่าจะเล่นเกมที่มันหนักกว่าธรรมดา ก็เอาตัวที่สองล่ะกันครับ แต่ว่าตัวที่สองมันจะร้อน+แบตหมดไว กว่านะครับเพราะ CPU แรงกว่าแล้วก็การ์ดจอแยกมันกอนไฟเยอะกว่าออนบอร์ดเอาเรื่องอยู่

X2500 ไม่รับ DX10 ครับ

deathnote
    Guest

ใช้งานพวกphotoshop affter effects พวกงานตัดต่อ สามมิติแต่ไม่มากครับพอใช้งานได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks