Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ AMD ช่วยดู HT Link ให้หน่อยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ AMD ช่วยดู HT Link ให้หน่อยครับ..

ในวงกลมแดง ควรจะเป็น 1000ตามรูป หรือ 2000ครับ..

นี่ของผมครับ ถ้างั้นมันคงถูกแล้วแหละครับ

Comment

วิ่ง 2000 ครับ

Comment

Originally posted by totto3000 View Post
        นี่ของผมครับ ถ้างั้นมันคงถูกแล้วแหละครับ

X2 4200+ เหมือนกันนิ..

Originally posted by Drunk View Post
        วิ่ง 2000 ครับ
        หมายความว่ายังไงครับ.. ต้องวิ่ง 2000 หรือว่าตามรูป 1000 แต่จริงๆ *2=2000

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
          X2 4200+ เหมือนกันนิ..

หมายความว่ายังไงครับ.. ต้องวิ่ง 2000 หรือว่าตามรูป 1000 แต่จริงๆ *2=2000
          คูณ 2 ครับ เป็น 2000

ของผมวิ่ง 2470 เลยครับ

Comment

/\
            /\
            /\
            /\

หุๆ 2400 แรงไปอีกแล้ว

ผมยัง OCไม่เป็นครับ... 3.0e@มาได้ 3.6 แต่AMDเพิ่งได้มาใช้ยังมะค่อยชำนาญครับ....

Comment

พอดีวันนี้ลืมทด HT ปกติตั้งไว้4X
              M2N-E มันไปได้ขนาดนี้เหรอล่อไป 1300กว่าๆเริ่มงงเลยผม แต่ก่อนถ้าลืมทด boot ไม่ขึ้นวันนี้เข้าได้วุ้ยเปิดเพลงเล่นเกมสบายๆ
              ทดแรมเป็น 667 ครับ
              ใน bios set vcore ไว้ 1.25 ไหงเป็นงี้อ่ะ vRAM 1.95
              Last edited by Khow; 24 Jun 2007, 23:26:17.

Comment

เอามาคูณ2ครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  พอดีวันนี้ลืมทด HT ปกติตั้งไว้4X
                  M2N-E มันไปได้ขนาดนี้เหรอล่อไป 1300กว่าๆเริ่มงงเลยผม แต่ก่อนถ้าลืมทด boot ไม่ขึ้นวันนี้เข้าได้วุ้ยเปิดเพลงเล่นเกมสบายๆ
                  ทดแรมเป็น 667 ครับ
                  ใน bios set vcore ไว้ 1.25 ไหงเป็นงี้อ่ะ vRAM 1.95
                  ปรกติต้องทั้งที่กี Xครับ.. แล้วว่า 4Xกับอะไรถึงได้มา =1300

Comment

ปกติมันจะเป็น 5X ครับ ที่เห็นเป็น 1340ก็ 5X คือไม่ได้ทดเลย
                    ลองเอา 5คูณ 268จะได้ 1340 พอดีครับ
                    ปกติที่ผมใช้คือ 4คูณ268=1072 ซึ่งเสถียรสุด แต่ตอนนี้ก็ยัง 5X เพราะมันไม่ค้างแล้ว (อาจเป็นเพราะผมเปลี่ยน heat sink ก็ได้แต่ก่อนทำไม่ได้ถ้าใช้พัดลมเดิม) ส่วนอุณหภูมิตอนเปิดเครื่องก็ 41 ส่วน full load ไม่ได้ทดสอบครับ แต่ก็เปิดทิ้งไว้ 6-8ชม.ทุกวันก็ปกติดีครับ (chipset ร้อนกว่าอีก)

Comment

แล้วผมจะปรับเป็น 5X ได้มั้ยครับ ของผมเปิด ทั้งวันทั้งคืน มาหลายเดือนแล้ว ตอนนี้ยังเป็นปกติคือ 4X

Comment

Originally posted by totto3000 View Post
                        แล้วผมจะปรับเป็น 5X ได้มั้ยครับ ของผมเปิด ทั้งวันทั้งคืน มาหลายเดือนแล้ว ตอนนี้ยังเป็นปกติคือ 4X
                        เห็นรูปของท่านข้างบน ก็เป็น 5X อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                          เห็นรูปของท่านข้างบน ก็เป็น 5X อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ
                          เป็นค่าปรกติใช่มั๊ยครับ..

ไม่ได้ OC 5Xก็เป็นค่าปรกติครับ.. 5*FSB200= 1000 (1000*2=HT2000)
                          Last edited by hornetpc719; 26 Jun 2007, 08:37:47.

Comment

Working...
                          X