Announcement

Collapse
No announcement yet.

athlon fx-55 น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• athlon fx-55 น่าเล่นไหมครับ

อยากทราบว่าถ้าขยับไปเล่น athlon fx-55 จะคุ้มค่ากับการใช้งานไหมครับ มีคนจะขายให้ ประมาณ 6500 แพงไปไหมครับ ไม่มีประกันนะ เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้
    athlon 64 3200+
    a8n-e
    ram ddr kingston 256x4
    asus en6600
    ไม่ได้ oc อะไรทั้งสิ้น

ผมมีโครงการจะอัพเครื่องนิดหน่อยอ่ะครับ ตอนนี้กำลังจัดซื้อ a8n32 SLI deluxe อยู่ จะได้ในเร็ววันนี้ ที่ผมคิดตอนแรกคือว่า จะหาการ์ดจอ 6600gt มือสอง ซัก 2ตัว มาทำ SLI แล้วก็ harddisk มา ทำ raid 0 แต่พอดีมีคนมาเสนอขาย fx-55 ก็อยากได้ขึ้นมา แต่จะไม่มีเงินพอทำ SLI น่ะครับ อยากจะถามว่า fx-55 กับ 6600gt SLI อันไหนมันจะคุ้มค่ากว่ากันครับ อ้อ ใช้เล่นเกมเป็นหลักนะครับ ขออภัยนะครับที่ถามมากไปหน่อย งบจำกัดน่ะครับ

คุ้มครับ

Comment

ผมใช้สเป็คตามลายเซนต์อ่ะครับ
      ผมลองทดสอบแล้ว ได้ชนะ FX-53 แต่ไปไม่ถึง FX55 อ่ะครับ
      คิดว่ามันจะอยู่ระดับประมาณ 4000+ ครับ

Comment

Working...
      X