Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy GF7600 GT มีเสียงร้องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy GF7600 GT มีเสียงร้องครับ

เปิดมาปกติจะอยู่ที่ 59-60 ไม่มีแอร์ครับ
    วันนี้เล่นเกม 3D เกมเครื่องบิน เล่นได้สักพักมีเสียงร้องออกมาจาก VGA ผมเปิดฝาฟังดูออกมาจากตัวกราด์จอเลยครับ ไปเช็คความร้อนได้70+ พอออกจากเกมความร้อนลดเสียงจะเงียบ เป็นเพราะอะไรหรือครับ แบบนี้ผมคงเล่นไม่ได้ร้อน70 ร้องจี๊ดๆๆๆๆดังแข่งกับเสียงเกมเลย
    ผมเห็นในกระทู้ต่างๆว่าร้อนแค่70นะธรรมดาทนได้ไม่เป็นไร
    ผมใช้ windows vista driver VGA รุ่น 158
    VGA จะใช้อะไรลดความร้อนได้บ้างครับ(ไม่เปลี่ยนซิงค์นะครับกลัวหมดประกัน) ขนาดเครส Gviewมีพัดลมเป่าใส่VGAยังร้อน60 ผมคิดว่ามันร้อนมากครับ
    เวลาผมเล่นเกม sims2 หรือเกมอื่นๆไม่เห็นมีเสียงร้องแบบนี้ครับ ขอบคุณครับ

ปิดเสียงลำโพงที่การ์ดได้ครับ ลองอ่านคู่มือดูครับ มันจะมี jumper อยู่ แต่ไม่ทราบตัวไหน มันมี jumper 3 ตัวครับ

Comment

ดึง jumper สีแดง ออกครับ มันอยู่ระหว่าง DVI กับ TV-Out ครับ ดูรูปครับ

ลำโพงจะดังตั้งแต่ 70-75 C ครับ

Comment

ขอบพระคุณมากๆครับ ดูตามรูปคนละรุ่นกับของผมใช่ไหมครับ ของผมจะมีซิงค์แรมด้วยครับ แต่ผมจะไปลองหาจัมเปอร์สีแดงดูครับ

Comment

Working...
        X