Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะอัพเกรด อันเก่า duron 1.2 แฮ่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะอัพเกรด อันเก่า duron 1.2 แฮ่ๆ

คอมตัวเดิมใช้

duron 1.2
    sdram 256 (แต่ผมมี DDR 512*2 อยู่ชุดนึง)
    HD 80 G 2 ตัว
    VGA ใช้ GeForce4 MX 4000 128 m

อยากจะอัพเกรดมาใช้ Athlon X2 3600+ จะได้มั๊ยคับ
    และจะใช้เมนบอร์ดรุ่นไหนอ่ะคับ (ไม่อยากซื้อแรมใหม่)

คือตามสเปคที่บอกมาข้างบน
    ผมอยากจะเปลี่ยนแค่ M/B และ CPU แค่นั้น
    จะได้มั๊ยคับ

ไม่ได้ครับ

ต้องเปลี่ยนยกชุดครับ เว้น ซีดีรอม ที่ยังพอเอามาผสมได้ครับ

Comment

ต้องเปลี่ยน ยกชุดครับ ถึงจะคุ้ม
      เพราะว่าถ้ายังอยากใช้ Ram ตัวเดิมอยู่ก็ต้องใช้ Socket 939 ซึ่งสามารถใช้ร่วมกับ DDR ตัวเดิมของท่านอยู่
      ซึ่งราคาของ CPU มันสูง

เอาง่าย
      เฉพาะ CPU + Mainboard 939 แค่ 2 อย่าง ราคาแทบไม่ต่างไปจาก CPU + Mainboard AM2 + Ram DDR2

แล้วยังเอา DDR1 ไปขายได้ทุนคืนอีกครับ

Comment

Working...
      X