Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าต้องเปิดเครื่อง 24 ช.ม จำเป็นต้องใช้ระบบน้ำมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าต้องเปิดเครื่อง 24 ช.ม จำเป็นต้องใช้ระบบน้ำมั๊ยครับ

แล้วก็ไม่ clock ด้วย.. คือช่วงกลางวันไม่ได้เปิดแอร์ ครับ แต่ช่วงกลางคืนเปิด แล้วการที่ถ้าใช้ระบบอากาศเนี่ย ตอนกลางวัน พวกพัดลมของ การ์ดจอ(ใช้ Ac silenser 5 กับการ์ด 6800 gt) มันจะทนได้กี่ปีกันครับ ...

1. ถ้าจะใช้ระบบน้ำผมใช้ cooler master aquargate จะโอเคมั๊ย (เพราะไม่คล๊อค)
    2. รึควรจะเป็นพวก 745 ...
    3. ถ้าใช้ 745 นี่ผมจำเป็นมั๊ยที่จะต้องเปลี่ยน block มันอะ หรือว่าซื้อ 745 มาแล้วใช้ได้เลยครับ
    4. ไอ้เจ้า 745 นี่ตอนซื้อมามันไม่แถม น้ำยาสีเขียวมาด้วยใช่ป่าวครับ

คือผมไม่เคยเล่นน้ำมาก่อนครับ แนะนำที หรือมีข้อมูลไหนน่าสนใจบอกหน่อยนะครับ เอา link มาก็ได้ครับ ...ขอบคุณมากครับ

ไม่ต้องหรอกค้าบ ไม่ได้ocด้วย จริงแล้วใช่ซิงเดิมๆยังได้เลยคับ

Comment

ไม่จำเป็นต้องระบบน้ำหรอกครับ ผมเคยเปิดนะ เอา D805 เดิมๆ เปิด 30 วัน ไม่มีเปิดแอร์ ซิงค์เดิมๆ มันก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

Comment

อยากให้มันเย็นก็หาซิงก์ดีสักตัว งบพันแก่ๆ ก็เย็นหายห่วง ม่ายต้องดูแลรักษามากมาย ฝุ่นเยอะค่อยถอดไปล้าง สบายกว่ากันเยอะคับ

Comment

ผมเปิดกับ ซิ้งเดิมๆอยู่มา3ปีกว่าcpu ยังไม่ไปเลยครับ (ตอนนั้นเปิดบอท)
          การ์ดจอก็ไม่เสีย เสียอย่างเดียวค่าไฟ!!

Comment

ครับ ขอบคุรมากครับ ...ตอนนี้ใช้ andy อยู่น่ะครับ งั๊นก็สบายหายห่วงไป เพราะว่าอีกหน่อยคงต้องเปิดเครื่องตลอดเลยหาทางดูๆๆไว้ก่อนครับ อย่างงี๊อาศัยพัดลมรอบ จัดๆๆ หน่อยคงจะดีขึ้น

Comment

Andy เย็นนะคับ เย็นระดับแนวหน้าตัวนึงเลยแหละ

Comment

Originally posted by artbum View Post
                ครับ ขอบคุรมากครับ ...ตอนนี้ใช้ andy อยู่น่ะครับ งั๊นก็สบายหายห่วงไป เพราะว่าอีกหน่อยคงต้องเปิดเครื่องตลอดเลยหาทางดูๆๆไว้ก่อนครับ อย่างงี๊อาศัยพัดลมรอบ จัดๆๆ หน่อยคงจะดีขึ้น

รอบจัด มักจะแลกมาด้วย เสียงเน้ออ รับได้ก็เย็นไปครับ ^^

Comment

Originally posted by artbum View Post
                  แล้วก็ไม่ clock ด้วย.. คือช่วงกลางวันไม่ได้เปิดแอร์ ครับ แต่ช่วงกลางคืนเปิด แล้วการที่ถ้าใช้ระบบอากาศเนี่ย ตอนกลางวัน พวกพัดลมของ การ์ดจอ(ใช้ Ac silenser 5 กับการ์ด 6800 gt) มันจะทนได้กี่ปีกันครับ ...

1. ถ้าจะใช้ระบบน้ำผมใช้ cooler master aquargate จะโอเคมั๊ย (เพราะไม่คล๊อค)
                  2. รึควรจะเป็นพวก 745 ...
                  3. ถ้าใช้ 745 นี่ผมจำเป็นมั๊ยที่จะต้องเปลี่ยน block มันอะ หรือว่าซื้อ 745 มาแล้วใช้ได้เลยครับ
                  4. ไอ้เจ้า 745 นี่ตอนซื้อมามันไม่แถม น้ำยาสีเขียวมาด้วยใช่ป่าวครับ

คือผมไม่เคยเล่นน้ำมาก่อนครับ แนะนำที หรือมีข้อมูลไหนน่าสนใจบอกหน่อยนะครับ เอา link มาก็ได้ครับ ...ขอบคุณมากครับ
                  1. Tt 745 ก็รอดแล้วคับ
                  2.745 ก็ดีคับ แต่งสวย
                  3.เปลี่ยนใช้ Swiftech ก็ได้คับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ไปคว้านรูน้ำหน่อย ของ Tt อั้นน้ำืทุกตัวคับ
                  4.แถมคับ

เพิ่มเติม chaya_msn@hotmail.com คับ

Comment

ผมไม่ได้ติดชุดน้ำนะ

แต่เปิดฝาเคส ก็เปิดตลอด 24 ชม ก็ปาไป4ปีได้แล้วมั้งครับ ก็ยังไม่มีอะไรพังเลย จัดภายในเคสดีๆครับ อย่าพะรุงพะรังมากนัก

Comment

ถ้าเล่นตลอด 24 ก็ใส่ไปเลย แต่ถ้าเปิดทิ้งไว้ ไม่ค่อยเล่นก็อย่าเลยครับ มันเปลือง

Comment

ถ้าไม่ OC ซิงค์เดิมผมว่ามันก็ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ไม่จำเป็นคับ ใช้ Sink เดิมก็ ok แล้ว

Comment

Athlon XP 2200+ ผมเปิดโหลดบิตทิ้งไว้เป็น ปี ตอนนี้มันก็ยังไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ยังไม่ดับเลย ใช้พัดลมเดิมๆ ด้วยนะครับ ความร้อนก็ 50 กว่าๆ

Comment

ผมว่าน้ำจะมีปัญหามากกว่าอีก เปิด24ชม เกินวันดีคืนดี น้ำแตกขึ้นมาละเป็นเรื่องเลย หุหุ

Comment

Working...
                              X