Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ซาวด์การ์ดและลำโพงระบบ5.1ครับแนะนำทีรายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ซาวด์การ์ดและลำโพงระบบ5.1ครับแนะนำทีรายละเอียดด้านในครับ

อยากได้ซาวด์การ์ดและลำโพงระบบ5.1ครับแนะนำทีรายละเอียดด้านในครับ
    ของเดิม มีแค่การ์ดสภาพไม่ค่อยดีSound Blaster Live! 5.1, DR release 1.4.20

คือ อยากได้เสียงแนวโรงหนัง เกรดที่สมกับงบและราคา
    1.ชอบดูหนัง ผ่านไฟล์ vcd และดีวีดีโหลดจากบิต (ส่วนมากเป็นระบบvcd) หนังแนวโหดเอ็ฟเฟ๊กพันล้าน

2.เล่นเกมส์ แนวสงคราม และรถแข่ง

3.ฟังเพลง ไทย-สากล techno - rock -

4. ห้องปูน กว้าง สูง2.10เมตร กว้าง 2.50เมตร ยาว4เมตร ไม่มีคนอาศัยด้านข้าง bassสนั่นได้เต็มที่

5.ตัวผมเอง หูไม่ทอง ฟังเอามันและพอแยกแยะคุณภาพเสียงได้นิดหน่อย

6. งบ ลำโพง 3500 การ์เสียง 2500 ทุกอย่าง + - ได้ 500

ถ้าการ์ดเก่ายังพอเข็นไปได้ ก็ดี แต่ถ้าใหนๆก็เปลี่ยนซื้อครบชุดให้มันแมตกันไปเลยดีกว่า (ของเก่าเก็บไว้เป็นอะไหล่

ป.ล. ขอที่ติดตั้งกันง่ายๆระหว่าง ซาวการ์ดและตัวลำโพง ถ้าcreative ทั้งคู่ก็จะดีมันมีผลกันใหมแบบว่ายี้ห้อเดียวกันแล้วเข้ากันได้ดีกว่าเอาบี่ห้ออื่นมามิก

เพิ่มคำถามอีก1ข้อ ครับ ถ้าผมจะทุ่มกับลำโพง 5.1ดีๆๆไปเลย (แล้วใช้ซาวการ์ดเดิม) สมมุติมีงบให้ทุ่มระหว่างงบ 3500-4500 กับ งบ 6000-7000 ควรเอามองรุ่นไรดีครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่า แค่เปลี่ยนจากดู VCD เป็น DVD ตลอด ก็ช่วยได้เยอะแล้ว VCD ผมไม่ได้ดูมา 4 ปีแล้วมั้ง -*-

Comment

dvd ครับ จะลองใช้มันมากขึ้น แต่ ต้อง ลำโพงกับซาวครับ ช่วยตอบหน่อย

Comment

Audigy 2 ZS ครับ มือ2 2000 ไม่มีดีกว่านี้แล้ว ราคานี้

Comment

Working...
        X