Announcement

Collapse
No announcement yet.

Error678 เมื่อทำการ connect ADSL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Error678 เมื่อทำการ connect ADSL

Error678 เมื่อทำการ connect ADSL รบกวนถาม Guru หน่อยครับ ผมโทรไปถามทาง ture ผู้ให้บริการ เค้าจะให้ช่างเข้ามาดูท่าเดียว

-ผมทำการ restart ใหม่ตามเค้าแนะนำละไม่หาย แต่ถ้าผมเปิด ปิด modem ใหม่บางครั้งจะหายต่อเข้าได้ปกติความไวปกติ ( 1 m) แต่ผมเล่นไปไม่ถึง 5 นาที speer ก็จะตกลงมาเลย เข้า programs test speer มัน จะตกลงมาเลยจาก 850+ ลงมา 250+ แล้วก็จะหลุด ให้ connect ใหม่ แล้วมันก็จะขึ้น error678 ผมใช้การ์ด on board นะครับเข้าไปดูที่ Device Manager แล้วมันก็ปกติไม่มีเครื่องหมายตกใจ หรือ อะไร

ปล.รบกวนท่าน Guru ตอยหน่อยนะครับ เซง

678

User/pass ผิดครับ

เคยเป็นครับ บางที Re ก็หาย(เฉพาะเน็ด T เลยห่วยแตกสุดๆ)

Comment

ก็ให้ช่างมันมาดูเลยสิครับ ฟรีไม่ใช้เหรอ เพื่อมีปัญหาจริงๆ

Comment

น่าจะ User/pass ผิดครับ อิอิ

Comment

Error 678 ไม่ใช่ปัญหาที่ user/password ค่ะ อาจเป็น Driver card lan ค่ะ

Comment

Error 678 มีอยู่ 6 ประการครับ

1. ไม่ได้เสียบสาย lan
            2. ไม่ได้เปิดโมเดม
            3. Driver โมเดม เสีย
            4. Spyware
            5. Winsock เสีย
            6.ติด Firewall

Comment

Working...
            X