Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับ Harddisk ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับ Harddisk ครับ

คือว่าตอนเปิดเครื่องเข้าวินโดว์ อ่าคับ มันจาขึ้นจอฟ้าให้รัน CHKDSK ตลอดเลยคับ รันไดร์ฟ F ที่มีปัญหาของผม คล้ายๆเหมือนตอนไฟตกคอมดับเปิดมามันจาให้เชค แต่นี่ทุกครั้งที่เปิดเครื่องมันให้รันเชคตลอดเลย แล้วถ้ากดแคนเซิ่ลมันจาไม่ยอมให้เข้าวินโดว์ แล้วพอเข้าไปแล้วเวลาโหลดงานหรือข้อมูลจากไดร์ฟ F ที่มีปัญหามันก็ช้ามาก ปัญหามันเกิดจาอะไรครับ ผู้รู้ช่วยแก้ทีคับ หรือได้เวลาบอกลาเจ้า Harddisk ตัวนี้แล้ว

Save ไฟล์สำคัญแล้ว
    ลองใช้ Windows format สักทีสิครับ ว่าหายหรือปล่าว

Comment

Working...
    X