Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดค๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดค๊าบ

น้องชายผมมานอยากอัพเกรดคอมตัวเอง จึงใคร่ขอความเห้นจากพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ เพิ่มทางเลือกให้น้องผมหน่อย

จุดประสงค์หลัก 1.เกมส์ 2.เกมส์ 3.ก็เกมส์อีกนั่นแหล่ะ อิอิ
    จุดประสงค์รอง โหลดบิต ตัดต่อแปลงไฟล์หนัง นิดๆหน่อยๆ ไม่ค่อยบ่อย

งบ 7,000 (ถ้าไม่เปลี่ยน CPU) 8-10,000 (เปลี่ยน PCU)

Spec เดิม

CPU - P.4 2.8Gb
    M/B - P5VDC-X
    Ram - Rox 533 512*2=1Gb
    VGA - FX 5500 256mb AGP
    HDD - 160Gb SATA
    Case - Gview
    Power Supply - 450w

Spec ที่ผมคิดอัพให้ก็คือ

VGA - 7900GS
    Ram - Rox 667 1Gb*2

เท่านี้แหล่ะคับ เพราะผมไม่แน่ใจว่า Board ของน้องผมมันใส่ C2D ได้หรือเปล่า

ที่เหลือก็รบกวนพี่น้องช่วยแนะนำครับ ขอบคุงมากมายคับ
    Last edited by VinZerO; 25 Jun 2007, 14:37:06.

ยังเงียบอยู่ไร้วี่แววผู้เข้ามา ขอดันซัก1ทีละกัน อึ๊บๆๆ

Comment

ตามนั้นแหละคับผม Cpu ไม่ค่อยจำเป็นต้องอัพเท่าไหร่คับ เพื่อนผมใช้ Celeron 700 รุ่นแรก ยังเล่น Dot A ทุกๆวันเลยคับ

Comment

อยากได้ทางเลือกอีกหน่อยครับ มีอารายแนะนำก็เชิญได้เลยครับ

Comment

Working...
        X