Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อNotebook มือ1 โดยไม่ต้องเสียภาษี(Vat)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อNotebook มือ1 โดยไม่ต้องเสียภาษี(Vat)

เห็นเพื่อนที่มหาลัย บอกว่าโน๊ตบุ๊คมือ1บางร้าน ที่พันธ์ทิพย์ ถ้าเราบอกว่าซื้อแบบไม่เอาภาษี เขาก้อจะไม่คิดภาษีให้ คือเราจะเสียค่าราคาตัวเครื่องเฉยๆ แต่ไม่เสียภาษีได้ ไม่ทราบว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงหรือป่าวอ่ะ ถ้าเป็นเรื่องจิงช่วยแนะนำชื่อร้านให้ด้วยนะ จะขอบคุณอย่างยิ่ง

จริงครับ แต่เรื่องการรับประกันไม่แน่ใจนะ

Comment

จริงคับ

จ่ายน้อยกว่า

Comment

รอพวกโปรโมชั่นFree VATก็ได้ครับ

Comment

จริงแต่ไม่ได้ทุกเครื่อง ไม่ทุกรุ่นน่ะ

Comment

ขอบคุณค่ะ แล้วอย่างงี้มันไม่ผิดกฎหมายหรอค่ะ แล้วถ้าจะซื้อแบบไม่เสียภาษีจะต้องบอกคนขายยังไงอ่ะ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าร้านนั้นเขาขาย Free Vat อ่ะป่าว

Comment

เห็นเขาติดป้าย Exclude VAT (หรือแบบที่เขารวมVAT)อ่ะครับ เคยไปถาม คนขายเขาก็บอกว่า ถ้าจะเอาราคาแบบไม่รวมVATก็ได้ แต่ว่าเขาจะไม่ตีประกันให้

ผมถามร้านที่อยู่ชั้น3ครับ พอขึ้นบันไดถึงชั้น3 เลี้ยวขวา ประมาณห้องที่2หรือ3 (ขวามือนะครับ) นี่แหละครับ(คนขายพูดดีครับ แต่ไม่ได้ซื้อ อิอิ)
              Last edited by ๐ผ่านมาเจอ๐; 26 Jun 2007, 02:22:43. Reason: บอกเส้นทางครับ

Comment

Working...
              X