ทำไมเวลาเล่นเกมซีพียูมันขึ้น 100
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ทำไมเวลาเล่นเกมซีพียูมันขึ้น 100

OverclockZone Member jiamx1234's Avatar

Default ทำไมเวลาเล่นเกมซีพียูมันขึ้น 100

เวลาผมเล่นเกมที่บ้านอ่ะครับซีพียูผมมันขึ้นไปที่ 100 เลยอ่ะครับแต่พอเล่นที่ร้าน
    ซีพียูทำงานแค่ครึ่งเดียวเอง

สเปคผม ซิลิลอน 2.40 แรม 768 การ์ดจอตอนนี้ 64 เม็กตอนนี้ผมว่าจะซื้อ 7600 GT ดีมั้ยครับ

สเปคที่ร้าน p 3.0 แรม 1 กิ๊ก การ์ดจอ 128

ถ้าผมเพิ่มแรมเป็น 1 กิ๊ก การ์ดจออีกซีพียูมันจะทำงาน 100 เหมือนเดิมรึปล่าวครับ

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

ซิลิลอน จองท่าน มี 1 หัว ครับ
    ส่วน เพนเทียมโฟ ที่ ร้าน นั้น มี ht ช่วย จำลอง Cpu มันจึงทำงานตัวละ 50%

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

เหมือนเดิมครับ Celeron < Pentium อ่ะ อัพอย่างอื่นช่วยนิดเดียวจิงๆ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ความแรงของการ์ดจอไม่ได้วัดกันที่หน่วยความจำบนการ์ดนะคับ
    อย่าเข้าใจผิด 64mb บางรุ่น อาจจะแรงกว่า 128mb บางรุ่นก็ได้

Bookmarks

Bookmarks