Announcement

Collapse
No announcement yet.

Elsa 7600GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Elsa 7600GS

เพื่อนแนะนำซื้อการ์ดจอ Elsa 7600GS มาเล่นเกมส์คะ <เมื่อกลางปี> แต่เล่นก็ดีนะคะแต่ พอดีอ่านในหนังสือที่เค้า Test ให้ดูอ่ะคะ Test ด้วย 3D mark2003 เห็นได้คะแนน 10000 ต้นๆๆ แต่ลองเทสกะของตัวเองได้แค่ 7400 เองอ่ะคะ ลองลง Driver ใหม่ก็ไม่ได้คะแนนดีขึ้นเลย อยากถามผู้รู้ช่วยตอบทีคะ <ตอนนั้นซื้อมาตั้ง5000 แหน่ะ> ช่วยหน่อยนะคะ
    *หมายเหตุ* ลองมาทุกวิธีลง Window ลง Driver ไม่รู้จะทำยังไงแล้วคะ ขอบคุณคะ

สเปคเครื่องที่ใช้มีอะไรบ้างละครับ นั่นแหละครับคือตัวแปรสำคัญ

Comment

สเปคตามนี้ค่ะ

AMD Athon 64 3000+ 1.8GHz
      ABIT NF-95 NVIDIA Socket 939
      KN8 Ultra Motherboard (Athlon 64/FX/X2, Socket 939, nForce 4 Ultra, ATX, 4GB DDR, 1GHz Bus)
      RAM Kington Bus400 512Mx2

Comment

สเปกก็โอเคนะครับ แต่ใด้คะแนนน้อยจัง ของผม
        Athlon64 3000 am2
        asrock am2nf4g-sata2
        corsair vs 533/512
        ได้ 3D mark 03 11000

Comment

อ่อ...แล้วคุณได้โอเวอร์คล๊อกอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

Comment

คุณคนที่3 ตอกย้ำจัง
            ไม่ได้โอเวอร์คล็อกคะ T-T

Comment

ครับมันแปลกมากเลยนะครับ ลองเอาไปเคลมดูนะครับ

Comment

Originally posted by จ๋า View Post
                AMD Athon 64 3000+ 1.8GHz
                ABIT NF-95 NVIDIA Socket 939
                KN8 Ultra Motherboard (Athlon 64/FX/X2, Socket 939, nForce 4 Ultra, ATX, 4GB DDR, 1GHz Bus)
                RAM Kington Bus400 512Mx2
                ตัวนี้ DDR 2/3 ครับ
                แต่จริงๆกับ ชุดที่ใช้ ไม่ได้ OC ก็ประมาณนั้นแหละครับ
                ลอง OC สั ก 2.4 คะแนนมันก็ พุ่งขึั้นมาเองครับ อยู่ี 8พันปลาย ถึง หมื่นนิดๆ แล้วแต่ ดวงครับ

การเครมของถ้าไม่เสียเข้าต่อแล้วใช้งานได่ปกติเข้าไม่เครมให้หรอกครับ เสียเวลา เสียตังค่าเดินทางด้วยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ตัวนี้ DDR 2/3 ครับ
                  แต่จริงๆกับ ชุดที่ใช้ ไม่ได้ OC ก็ประมาณนั้นแหละครับ
                  ลอง OC สั ก 2.4 คะแนนมันก็ พุ่งขึั้นมาเองครับ อยู่ี 8พันปลาย ถึง หมื่นนิดๆ แล้วแต่ ดวงครับ

การเครมของถ้าไม่เสียเข้าต่อแล้วใช้งานได่ปกติเข้าไม่เครมให้หรอกครับ เสียเวลา เสียตังค่าเดินทางด้วยครับ
                  ถูกของคุณwikorn แต่ผมว่าลองไปเทสโปนแกรมทดสอบตัวอื่นก่อนดีกว่า ว่าคะแนนที่ได้เท่ากับ
                  VGA ยีห้ออื่นป่าว

Comment

7600GS ถ้าจะคะแนนแตะหมื่นได้นี่ต้อง DDR3 เท่านั้นล่ะครับต้องดัน RAM ให้เกิน 1400 ด้วย

ไม่งั้นต้อง OC CPU ด้วยค่อนข้างเยอะ

Comment

คือผมoc cpu ไป2.6แต่การดเดิมๆ

Comment

Working...
                      X