Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยลองมั่ง สมพร Socket A วิ่งบัส 133

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยลองมั่ง สมพร Socket A วิ่งบัส 133

เห็นสมพร ราคาที่แอดไวซ์ มันถูกดีอ่ะครับก็เลยอยากจะอัพให้น้อง

แต่บอร์ดที่ใข้ มันเป็น DDR รุ่นแรกๆเลยครับ(266) บัส ซีพียู สุดที่ 133 ตอนนี้เป็น Duron 700 อยู่

ก็เลยจะถามว่าใครเคยลอง เอา สมพร มาวิ่งที่บัส 133 มั่ง(ในกรณีที่ Mainboard ไม่มีบัส 166)

ถ้าไม่เคยมีใครทำ หรือ ลองทำแล้วใช้ไม่ได้ บอกด้วยครับ จะได้ไม่ซิ้อมา

****ถ้ามีใครจะขาย XP1400+(Througberd)ขี้นไป หรือ Palomino

ในราคา 500-600 ผมก็เอานะ เพราะว่ามันใช้ได้ชัวร์ๆๆๆ ไม่ต้องเสี่ยง อิ อิ

ลดบัสน่ะ ทำได้อยู่แล้วครับ ผมเคยเอา สมพร 2200+ บอร์ด MSI K7N2 Delta2 วิ่งมาแล้วทั้ง 100 133 166 200
    สนใจอยากซื้อมาเก็บไว้อีกซักตัวเหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยได้ไปเดินเซียร์รังสิตน่ะสิ เลยไม่ได้ซื้อซะที ไม่อยากสั่งทางเน็ตเพราะ ไม่ค่อยอยู่บ้าน

Comment

ได้ครับ วิ่งที่บัส 100 ก็ได้

Comment

อิ อิ ขอบคุณครับ

Comment

ได้

ผมเคยเอา Barton ไปวิ่งบัส100 แล้วครับ บอร์ดของ PC Chips ชิพSis เป็นแรม SDRam อยู่เลย แต่ไบออสเห็นรุ่น CPU ไม่ถูก
          อันนี้มันเล่นได้ ของท่านก็เล่นได้แน่ๆ

Comment

Working...
          X