overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 41 to 60 of 61
    OverclockZone Member

คือจริงๆแล้วผมคิดว่า เรื่องของเรื่องมันยังไม่มี อย. แค่นั้นแหละครับ เรื่องอันตรายหรือไม่ ถ้าผลิตได้มาตรฐานก็ไม่อันตรายหรอกครับ มันเป็นสารที่มีประโยชน์ต่อร่างกายเราด้วยซ้ำ

งืมๆ อย. เมืองไทยเค้ากลัวกลูต้าด้วยสาเหตุอะไร อยากรู้จัง
    ที่เมืองนอกเค้าพัฒนาถึงขนาดผ่าตัดเปิดหน้าท้องเพื่อใส่กลูต้าเข้าไปช่วยฟื้นฟูการทำงานของร่างกายและ

แต่ อย. ไทย ยังอนุญาตให้ใช้แต่เฉพาะ ที่มีปริมาณกลูต้าไม่เกิน 1000 mg. อยู่เลย

หรือ ว่า กลูต้า จะเป็นพี่น้อง กะ 3G รู้ว่าดี แต่ไม่มีปัญญาจาได้ใช้ อิอิ

Quote Originally Posted by Tos-Sw!nG View Post
    ลองคิดดูดีๆ น่ะครับ อาหารเสริมสวนใหญ่ที่เราทานแล้วดี ที่เคยทานอยู่เป็นประจำ ข้างขวด เขียนว่า **อันตรายสำหรับเด็กและสตรีมีครรณ์** แต่แปลกน่ะครับ ทั้งๆที่มันเป็นอาหารเสริมของที่มันขาดให้กับร่างการ

แต่ลองคิดดูน่ะครับ เหล้า เบียร์ ของทานสังสรรค์ยามราตรี กับไม่มี แปลกน่ะครับ อย. ไม่ลง

ก็เพราะว่ามันเป็นอาหารเสริม อย. ถึงมีการติดคำพูดข้างขวด

แต่ก็เพราะว่าเหล้าเบียร์ อย. ไม่ติด แสดงว่า เด็กกับสตรีมีครรล์ ควรทาน - -" เอ้ย อย. ไทย
    ชอบๆ ความเห็นนี้ ฮาดี แต่ก็จริง

OverclockZone Member monsterr's Avatar

Quote Originally Posted by alpaca View Post
    งืมๆ อย. เมืองไทยเค้ากลัวกลูต้าด้วยสาเหตุอะไร อยากรู้จัง
    ที่เมืองนอกเค้าพัฒนาถึงขนาดผ่าตัดเปิดหน้าท้องเพื่อใส่กลูต้าเข้าไปช่วยฟื้นฟูการทำงานของร่างกายและ

แต่ อย. ไทย ยังอนุญาตให้ใช้แต่เฉพาะ ที่มีปริมาณกลูต้าไม่เกิน 1000 mg. อยู่เลย

หรือ ว่า กลูต้า จะเป็นพี่น้อง กะ 3G รู้ว่าดี แต่ไม่มีปัญญาจาได้ใช้ อิอิ
    อิอิ ถูกใจจัง

OverclockZone Member SAKKOON's Avatar

Quote Originally Posted by nengzkung View Post
    แฟนไปอเมริกามาค่ะ
    ที่นั่นมีการซื้อขายกลูต้าไธโอนกันอย่างแพร่หลาย แต่ไม่ใช่กลูต้าแบบกระปุกอย่างเช่นแอลคาเนทีนหรือกลูต้าแคปซูน
    แต่เป็นกลูต้าซ๊อฟเจล ซึ่งไม่มีสารทำให้ขาวชีดหรืออย่างไร แต่สารประกอบในนั้นจะเป็นพวกวิตามิน คอลาเจน ไรพวกนี้
    ซึ่งทางอเมริกาทดสอบแล้วว่าปลอดภัย แต่ทางประเทศไทยยังไม่ยอมรับอ่ะนะ ก็ถ้าประเทศไทยยอมรับพวกเราก็จะกิน
    กันอย่างสบายและถูกต้องตามกฎหมายแล้วอ่ะ มีรายการทางทีวีนะช่องนึง เดือนที่แล้วมั้ง เป็นโรงแรมของต่างประเทศน่ะ
    ที่ลูกค้าไปพักแล้วเขาจะมีกลูต้าซ๊อฟเจลให้ทาน คนละเม็ดก่อนนอน ตัวอย่างนี้คือ ประเทศอื่นเขายอมรับกันหมดแล้ว
    แต่กลูต้าไธโอนที่อันตรายมากก็คือ กลูต้าที่เป็นแคปซูนอ่ะ คนเคยทานคงรู้นะ พวก Super White ไรงี้ ที่กระปุกละไม่กี่บาทอ่ะ
    นั่นแหละอันตราย แต่ว่าการกินของคนก็ต้องมีการกินที่เหมาะสมนะ กินอย่างพอเหมาะ เพราะเดี๋ยวนี้กินอะไรไปเยอะๆมากๆก็อันตรายหมดแหละ
    เวรกรรมเพิ่งซื้อ Superwhite ที่มี L-Glutatione 500mg + L-caraitine 500mg แบบแคปซูลมากิน (╥﹏╥)

OverclockZone Member piyapon50's Avatar

ผมก็เห็นมันติด นะครับ เด็กต่ำกว่า18ไม่ควรดื่มอะ หรือไม่ใช่ - -

OverclockZone Member 17Passions's Avatar

ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีดี มีประโยชน์นะคะ

เห็นด้วยกับการออกกำลังกาย ได้ประโยชน์หลายอย่าง

ทำให้ สุขภาพกาย และใจแข็งแรง ผิวสวยใส โดยไม่ต้องพึ่งยาใดๆเลยค่า ^^

JCOOL's Avatar

ผมว่าเค้าห้ามแบบฉีดนะ แต่ถ้าแบบทานคงต้องมี อ.ย. กำกับคับ

OverclockZone Member love_momay's Avatar

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับข่าวดีๆ จะเอาไปบอกต่อ

OverclockZone Member Xcutional's Avatar

ไปดูในไฟล์ pdf มันเป็นข่าวเก่ารึเปล่าครับ เห็นมันขึ้น ปี 2553
    อย่างที่ คุณ snowe ถ้ามันอันตราย ขนาดนั้น ป่านนี้ ม่องกันทั่วประเทศแล้วครับ

อีกอย่างแบบฉีดมันไม่ผ่านการกรองโดยระบบย่อยอาหารในท้องของเรา
    ก็คล้ายๆ กับการฉีดสารพิษเข้าไปในเลือดโดยตรงเลยน่ะครับ

การกินก็ควรค่อยๆ กิน กินอย่างถูกวิธี ไม่ใช่กินเยอะๆ วันละเป็น สิบๆ เม็ด แล้วจะขาวขึ้นทันทีทันตา
    กินวันละ 1-2 เม็ดก็พอครับ
    เค้าว่ากันว่ามันจะค่อยๆ ขาวขึ้น
    อยากขาวก็ต้องอดทน และคนเราก็ขาวไม่เท่ากัน แล้วแต่ผิวของแต่ละคนด้วยล่ะครับ
    Last edited by Xcutional; 17 Sep 2011 at 19:13:18.

ขอบคุณที่แจ้งนะคะ

Quote Originally Posted by JCOOL View Post
    ผมว่าเค้าห้ามแบบฉีดนะ แต่ถ้าแบบทานคงต้องมี อ.ย. กำกับคับ
    ช่ายๆ

OverclockZone Member realeiji's Avatar

เคยดูในคลิปของหมอในยูทูปอ่ะคะ เห็นว่าพวกกลูต้าฉีดมันจะอันตรายมากกว่าเพราะว่า ร่างกายเรารับสารไปโดยตรง ต่างกับการกินเพราะร่างกายจะมีขั้นตอนการคัดกรอง ทำให้ได้รับปริมาณกลูต้าไทโอนที่พอเหมาะ

ที่สำคัญสำหรับการฉีดนั้นบางครั้งอาจจะมีการผสมสารอื่นที่ไม่ใช่กลูต้าไทโอนหรือ อาจจะเป็นสารที่ไม่ใช่กลูต้าไทโอนเลยก็ได้ ซึ่งสารเหล่านี้อาจจะเป็นพิษต่อร่างกาย เขาก็เลยไม่แนะนำ (ว่างั้น) !!

ส่วนเรื่องการกิน อันนี้ต้องใช้วิจารณญาณในการกินนิดหนึ่งคะ เพราะเดี๋ยวนี้กลูต้ามีหลายตัวมาก(มากมายเลย) และบางตัวก็ไม่ได้มีส่วนผสมของกลูต้าด้วย(แต่คนขายบอกว่าเป็นกลูต้าก็มี !!!)

นานาจิตตัง อย.ไทยทำไมไม่ศึกษาเรื่องนี้อย่างจริงจังซักทีก็ไม่ทราบ

ถ้าลองหาข่าวเกี่ยวกับ สารกลูต้าไทโอนดูดีๆแล้ว ข่าวที่อย. ลงมักจะคลุมเคลือ
    ไม่ฟันธงว่าของจริงหรือปลอมที่มันไม่ดี ไม่ฟันธงว่าควรบริโภคในปริมาณละเท่าไหร่ต่อวัน

ทั้งๆที่หมอและพยาบาล ฉีดกันแทบจะค่อนโรงพยาบาลแล้ว

ปล.ข้อความข้างต้นเป็นเพียงข้อเสนอแนะและความคิดเห็นส่วนบุคคลเท่านั้น

OverclockZone Member spy09's Avatar

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ค่ะ

OverclockZone Member monabeauty's Avatar

น่ากลัวมากๆค่ะ ^^"
    ใช้วิจารณญาณในการบริโภค หรือรับเข้าผิวอะไรกันด้วยละกัน
    ไม่ค่อยทราบเรื่องนี้ดีเท่าไร ฮ่า

ประมาณนี้ค่ะ มันมีสินค้าที่ผ่าน อย. และไม่ผ่านค่ะ
    พวกนำเข้าแบบเม็ดทานทั้งหลายแหล่ส่วนมากจะไม่ผ่านอย.ในไทย แต่ต่างประเทศมีวางจำหน่าย เช่นญี่ปุ่นแต่เขาก็คงมีกฏหมายอ่ะน่ะค่ะ
    ว่าสารคงให้ในปริมานที่พอเหมาะเขาถึงวางจำหน่ายได้เป็นกระปุกๆในไทย ก็มี ตาม เซเว่นและแบรนด์ดังต่างๆเยอะแยะน่ะค่ะ
    แต่ถ้าหากใช้เกินปริมาณจะทำให้เกิดผลข้างเคียงตามมาทั้งหลายแหล่ ค่ะ
    และแบบฉีดนั้นไม่ผ่าน อย.น่ะค่ะ มีกลูต้าไธโอนเกินกว่าที่กำหนด ฉีดเข้าไป อย่างแรกที่ต้องกลัวอาจจะทำให้เกิดอาการช็อคฉับพลัน
    หรือทำให้เป็นแบบอื่นๆตามมาค่ะ
    และที่ขาดไม่ได้ ครีม มะหาด นั้นนี้ทั้งหลายแหล่ใช้แล้ว ขาวจริงแต่หากไม่ได้ดูแลด้วยครีมกันแดด คุณอาจจะดำอย่างถาวรได้เลยค่ะ

จะฉีดหยุดเถอะค่ะ จะทาน หรือ จะใช้ครีม ควรใช้แบรนด์อื่นๆที่ผ่าน อย. มีมาตราฐานดีกว่าค่ะ มันไม่ได้ทำให้เกิดอะไรร้านแรง

ปล. ตัวดิฉันผ่านการใช้ครีมมาปัจจุบันต้องดูแลอย่างมาก ทำให้เราเวลาเป็นแผลหายยาก หากไม่ใช้ครีมนั้นอีก
    เลยยอมเป็นแผลเลิกใช้ถาวร แล้วค่อยๆรักษาจากครีมที่ได้มาตราฐานค่ะ
    Last edited by miladys; 15 Sep 2012 at 00:28:44.

ยาที่ไม่มี อย ยาลดความอ้วน กรอกใส่แคปซูลกันเอง ติดสติกเกอร์ปริ้นจากคอม ยังมีขายในเว็บนี้เลย

OverclockZone Member lottoree01's Avatar

ผมคิดว่าชื่อกระทู้นี้มันไม่ค่อยตรงกับเนื้อหาเล้ย
    ก็ไม่ได้ห้ามใช้กลูต้าซะหน่อยครับ แค่ห้ามฉีดเฉยๆ กลูต้าส่วนที่เป็นเม็ดของไทยกำหนดไว้ให้ไม่เกินเม็ดละ 250 มล.
    แต่แบบที่คนไทยยังซื้อเกลื่่อนอยู่เลยก็คือกลูต้ายี่ห้อ Ivory caps น่ะครับ เม็ดละ 1500 มล. ผมกินแล้วก็ไม่ตาย แล้วก็ไม่ค่อยจะขาวเท่าไหร่ด้วยซ้ำ
    Ivory cap ก็ได้อย.ของอเมริกาอยู่นะครับ ซึ่งถ้าจะกินยี่ห้อ อย.ไทยก็ต้องกินถึง 6 เม็ด เลย ถึงจะเท่าของอเมริกา เหมือนว่าอย.ไทย มีหลายอย่างที่ไม่ได้เรื่องอยู่อะครับ บางอย่างเชื่อมันอย่างเดียวก็จะโง่เปล่าๆ

OverclockZone Member angunpl's Avatar

รับทราบค่ะ

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks