Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศ อย. สั่งห้ามใช้ L-Carnitine และ Glutathione แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็เห็นมันติด นะครับ เด็กต่ำกว่า18ไม่ควรดื่มอะ หรือไม่ใช่ - -

Comment

ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีดี มีประโยชน์นะคะ

เห็นด้วยกับการออกกำลังกาย ได้ประโยชน์หลายอย่าง

ทำให้ สุขภาพกาย และใจแข็งแรง ผิวสวยใส โดยไม่ต้องพึ่งยาใดๆเลยค่า ^^

Comment

ผมว่าเค้าห้ามแบบฉีดนะ แต่ถ้าแบบทานคงต้องมี อ.ย. กำกับคับ

Comment

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับข่าวดีๆ จะเอาไปบอกต่อ

Comment

ไปดูในไฟล์ pdf มันเป็นข่าวเก่ารึเปล่าครับ เห็นมันขึ้น ปี 2553
            อย่างที่ คุณ snowe ถ้ามันอันตราย ขนาดนั้น ป่านนี้ ม่องกันทั่วประเทศแล้วครับ

อีกอย่างแบบฉีดมันไม่ผ่านการกรองโดยระบบย่อยอาหารในท้องของเรา
            ก็คล้ายๆ กับการฉีดสารพิษเข้าไปในเลือดโดยตรงเลยน่ะครับ

การกินก็ควรค่อยๆ กิน กินอย่างถูกวิธี ไม่ใช่กินเยอะๆ วันละเป็น สิบๆ เม็ด แล้วจะขาวขึ้นทันทีทันตา
            กินวันละ 1-2 เม็ดก็พอครับ
            เค้าว่ากันว่ามันจะค่อยๆ ขาวขึ้น
            อยากขาวก็ต้องอดทน และคนเราก็ขาวไม่เท่ากัน แล้วแต่ผิวของแต่ละคนด้วยล่ะครับ
            Last edited by Xcutional; 17 Sep 2011, 19:13:18.

Comment

ขอบคุณที่แจ้งนะคะ

Comment

Originally posted by JCOOL View Post
                ผมว่าเค้าห้ามแบบฉีดนะ แต่ถ้าแบบทานคงต้องมี อ.ย. กำกับคับ
                ช่ายๆ

Comment

เคยดูในคลิปของหมอในยูทูปอ่ะคะ เห็นว่าพวกกลูต้าฉีดมันจะอันตรายมากกว่าเพราะว่า ร่างกายเรารับสารไปโดยตรง ต่างกับการกินเพราะร่างกายจะมีขั้นตอนการคัดกรอง ทำให้ได้รับปริมาณกลูต้าไทโอนที่พอเหมาะ

ที่สำคัญสำหรับการฉีดนั้นบางครั้งอาจจะมีการผสมสารอื่นที่ไม่ใช่กลูต้าไทโอนหรือ อาจจะเป็นสารที่ไม่ใช่กลูต้าไทโอนเลยก็ได้ ซึ่งสารเหล่านี้อาจจะเป็นพิษต่อร่างกาย เขาก็เลยไม่แนะนำ (ว่างั้น) !!

ส่วนเรื่องการกิน อันนี้ต้องใช้วิจารณญาณในการกินนิดหนึ่งคะ เพราะเดี๋ยวนี้กลูต้ามีหลายตัวมาก(มากมายเลย) และบางตัวก็ไม่ได้มีส่วนผสมของกลูต้าด้วย(แต่คนขายบอกว่าเป็นกลูต้าก็มี !!!)

Comment

นานาจิตตัง อย.ไทยทำไมไม่ศึกษาเรื่องนี้อย่างจริงจังซักทีก็ไม่ทราบ

ถ้าลองหาข่าวเกี่ยวกับ สารกลูต้าไทโอนดูดีๆแล้ว ข่าวที่อย. ลงมักจะคลุมเคลือ
                    ไม่ฟันธงว่าของจริงหรือปลอมที่มันไม่ดี ไม่ฟันธงว่าควรบริโภคในปริมาณละเท่าไหร่ต่อวัน

ทั้งๆที่หมอและพยาบาล ฉีดกันแทบจะค่อนโรงพยาบาลแล้ว

ปล.ข้อความข้างต้นเป็นเพียงข้อเสนอแนะและความคิดเห็นส่วนบุคคลเท่านั้น

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ค่ะ

Comment

น่ากลัวมากๆค่ะ ^^"
                        ใช้วิจารณญาณในการบริโภค หรือรับเข้าผิวอะไรกันด้วยละกัน
                        ไม่ค่อยทราบเรื่องนี้ดีเท่าไร ฮ่า

Comment

ประมาณนี้ค่ะ มันมีสินค้าที่ผ่าน อย. และไม่ผ่านค่ะ
                          พวกนำเข้าแบบเม็ดทานทั้งหลายแหล่ส่วนมากจะไม่ผ่านอย.ในไทย แต่ต่างประเทศมีวางจำหน่าย เช่นญี่ปุ่นแต่เขาก็คงมีกฏหมายอ่ะน่ะค่ะ
                          ว่าสารคงให้ในปริมานที่พอเหมาะเขาถึงวางจำหน่ายได้เป็นกระปุกๆในไทย ก็มี ตาม เซเว่นและแบรนด์ดังต่างๆเยอะแยะน่ะค่ะ
                          แต่ถ้าหากใช้เกินปริมาณจะทำให้เกิดผลข้างเคียงตามมาทั้งหลายแหล่ ค่ะ
                          และแบบฉีดนั้นไม่ผ่าน อย.น่ะค่ะ มีกลูต้าไธโอนเกินกว่าที่กำหนด ฉีดเข้าไป อย่างแรกที่ต้องกลัวอาจจะทำให้เกิดอาการช็อคฉับพลัน
                          หรือทำให้เป็นแบบอื่นๆตามมาค่ะ
                          และที่ขาดไม่ได้ ครีม มะหาด นั้นนี้ทั้งหลายแหล่ใช้แล้ว ขาวจริงแต่หากไม่ได้ดูแลด้วยครีมกันแดด คุณอาจจะดำอย่างถาวรได้เลยค่ะ

จะฉีดหยุดเถอะค่ะ จะทาน หรือ จะใช้ครีม ควรใช้แบรนด์อื่นๆที่ผ่าน อย. มีมาตราฐานดีกว่าค่ะ มันไม่ได้ทำให้เกิดอะไรร้านแรง

ปล. ตัวดิฉันผ่านการใช้ครีมมาปัจจุบันต้องดูแลอย่างมาก ทำให้เราเวลาเป็นแผลหายยาก หากไม่ใช้ครีมนั้นอีก
                          เลยยอมเป็นแผลเลิกใช้ถาวร แล้วค่อยๆรักษาจากครีมที่ได้มาตราฐานค่ะ
                          Last edited by miladys; 15 Sep 2012, 00:28:44.

Comment

ยาที่ไม่มี อย ยาลดความอ้วน กรอกใส่แคปซูลกันเอง ติดสติกเกอร์ปริ้นจากคอม ยังมีขายในเว็บนี้เลย

Comment

ผมคิดว่าชื่อกระทู้นี้มันไม่ค่อยตรงกับเนื้อหาเล้ย
                              ก็ไม่ได้ห้ามใช้กลูต้าซะหน่อยครับ แค่ห้ามฉีดเฉยๆ กลูต้าส่วนที่เป็นเม็ดของไทยกำหนดไว้ให้ไม่เกินเม็ดละ 250 มล.
                              แต่แบบที่คนไทยยังซื้อเกลื่่อนอยู่เลยก็คือกลูต้ายี่ห้อ Ivory caps น่ะครับ เม็ดละ 1500 มล. ผมกินแล้วก็ไม่ตาย แล้วก็ไม่ค่อยจะขาวเท่าไหร่ด้วยซ้ำ
                              Ivory cap ก็ได้อย.ของอเมริกาอยู่นะครับ ซึ่งถ้าจะกินยี่ห้อ อย.ไทยก็ต้องกินถึง 6 เม็ด เลย ถึงจะเท่าของอเมริกา เหมือนว่าอย.ไทย มีหลายอย่างที่ไม่ได้เรื่องอยู่อะครับ บางอย่างเชื่อมันอย่างเดียวก็จะโง่เปล่าๆ

Comment

รับทราบค่ะ

Comment

Working...
                                X