Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศ!!! แฉความเน่า เนื่องจากความล้าช้าและไม่สนใจลูกค้ารายย่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกาศ!!! แฉความเน่า เนื่องจากความล้าช้าและไม่สนใจลูกค้ารายย่อย

ที่มา...

วันนี้ 25 มิ.ย. ปี 50 เวลา 2.00น.

ผมได้เดินทางจากบ้านมาพร้อมกับจอ LCD ASUS 22" รุ่น MW221u เพื่อมานำสินค้าตัวนี้มาทำการอัพเดต FIRM WARE ที่D-COM(ซ.งามดูพลี ตรงข้าม โรงแรมม่านรูด งามดูพลีโฮเต็ล) ด้วยความปรารถนาอย่างแรงกล้าที่จะได้รับความการให้บริการอย่างดี
    ซึ่งก่อนที่ผมจะเดินทางมานั้น ผมได้โทรศัพท์แจ้งกับทางช่างเทคนิคของ D-COM ว่าจะนำสินค้าตัวนี้มา ทางช่างก็ได้คุยกับผมตกลงกันเป็นอย่างดีว่าการอัพ FIRM WARE มันทำใช้เวลาไม่นาน วันเดียวก็น่าจะเสร็จให้ผมมาแล้วทิ้งสินค้าไว้เดี๋ยวเสร็จแล้วจะโทรกลับ
    ผมก็ได้ทำการต่อคิว ยื่นสินค้าของผมให้พนักงานเคลมสินค้าทางด้านหน้าเป็นที่เรียบร้อย หลังจากนั้นผมก็ไดสอบถามพนักงานสาวว่าที่ DCOM ปิดทำการกี่โมงเค้าบอกมาว่า 5.30 น.
    ผมก็ไปทำธุระ ฆ่าเวลาที่รอไปก่อน จนถึงเวลาสัก เกือบ 4 โมงเย็น ผมก็ได้ติดต่อไปทาง ฝ่ายเคลมสินค้า แต่ไม่เคยติด รอจนมันฝากข้อความให้โทรกลับ ระบบอัตโนมัติก็บอกว่า "ทางเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับภายใน 15 นาที " แต่ไม่มีใครโทรมา(เกิน 15 นาที) ผมเลยตัดสินใจโทรต่อเข้าคุยกับช่างเทคนิค คนที่ผมติดต่อไว้ ทางเจ้าหน้าที่รับบอกว่าไม่อยู่ที่โต๊ะทำงาน ผมจึงคิดว่าเค้าอาจจะไปเข้าห้องน้ำหรือทำอย่างอื่นอยู่ แล้วผมได้พูดฝากว่า "ถ้ายังไงถ้าเค้ามาแล้วให้ติดต่อกลับผมด้วย เพราะผมจะได้ตัดสินใจถูกว่าผมจะกลับบ้านแล้วมาวันพรุ่งนี้ หรือว่าจะให้รอรับของกลับ" ต่อจากนั้นผมก็มานั่งกินข้าว จนถึง 4.30น ผมก็คิดว่าจะกลับบ้านแล้ว ก่อนผมจะกลับบ้านผมก็ได้โทรเข้าไปฝ่ายเคลมก็ไม่ผลเหมือนเดิมคือ สายไม่เคยว่าง ผมจึงโทรเข้าฝ่ายช่างเทคนิคพอดีคนที่ผมฝากทำเค้าอยู่พอดีเค้าบอกว่า
    ตัวจอผมอัพเดตเสร็จแล้ว ทางฝ่ายเคลมไม่ได้โทรไปบอกหรอ ทั้งๆที่ผมฝากข้อความให้คนที่รับสายผมในช่างเทคนิคแล้วแท้ๆ ก็ยังไม่โทรมาจนจะปิดแล้ว ตอนนั้นก็ 5 โมงแล้ว ผมคิดว่าเค้าสนใจลูกค้าบ้างไหม ผมต้องเป้นฝ่ายตามเช๊กตลอดทั้งที่ตกลงว่าจะโทรกลับ ตั้งแต่ต้นจนจบผมเป็นฝ่ายโทรจิกตลอด
    ถ้าผมไม่จิกตลอดคงไม่ได้ ไม่อยากพูดอะไรมากกว่านี้ ท่าคนที่เป็นฝ่ายที่เกี่ยวข้องก็คิดเอาเองว่าจะปรับปรุงแก้ไขอย่างไร ให้บริการลูกค้าประทับใจ

ไม่งั้นแล้วอย่าใช้ Concept ที่ว่า "บริการดี ต้อง DCOM" ละอายใจบ้าง...
    ไม่งั้นแล้วอย่าใช้ Concept ที่ว่า "บริการดี ต้อง DCOM" ละอายใจบ้าง...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน แบบนี้แย่ครับ ร้าน TK / Saveway บริการดีกว่านี้ร้อยเท่าอะครับ อิอิอิ

sigpic

Comment

น่าเห็นใจครับ ดันขึ้นไปให้คนอื่นได้ฟังกัน

Comment

สงคารอีกท่านที่ไปเหมือนกับผมหิ้วมาเหมือนกันเลย เค้าก็ไม่รู้จาไปรอที่ไหน สงสัยกลับบ้าน

Comment

อิอิ เคยเจอเหมือนกันครับ บอกว่าจะโทรกลับ เราต้องโทรไปจิกซะงั้น เดี๋ยวนี้เขาเปลี๋ยนไปแล้วครับ

Comment

ดันๆ เคยโดนเหมือนกันแต่คนละที่

Comment

ผิดที่คนสวยหน้าห้องนั่นแหละ ชอบเถียง

Comment

เหมือนpdaผทเลยของมาค้างอยู่ตั้งเกือบอาทิตย์ ยังไม่โทรมาต้องไปตามเหอะๆไม่ไหวจิงๆ

Comment

มีบ้างเหมือนกัน ครับ (ดีที่เห็น ตอนอยู่ที่ศูนย์ประกัน D-COM )

คือ ผมเอาเมนบอร์ดไปเคลม D-COM พันทิพย์ ช่างบอก 4 วันเสร็จ
                  เมื่อถึงวันนัดรับสินค้าคืน ขณะตรวจเช็คก่อนออกจากศูนย์ D-Com แต่กลับต้องตะลึง !!! เจอเม็ดตะกั่วหยดลง หลังลายปริ๊นเมนบอร์ด หยดประมาณว่าคลุมทั้ง พ็อต SATA เลยครับ ดูผ่านๆ ก็ โอ๊ว.... พระเจ้า อะไรว๊ะนี่

เลยต้อง ส่งเคลมต่ออีก 2 วัน เสียเวลา เสีย ค่าน้ำมัน เสียความรู้สึก
                  แต่ทางศูนย์ เขาก็แก้ไขเนียน เรียบร้อย ไม่มีรอย OK (จะจำไว้ครับ)

Comment

ตบพนักงานร้านเสียค่าปรับเท่าไหร่ครับ นับวันยิ่งห่วย ไปรับไอ้พวกสากกระเบือที่ไหนมาทำงานกันเนี่ยะ ไม่ได้ช่วยพัฒนาองค์กรเลย

Comment

ดันๆๆ ผมติดต่อผ่านเซลดีคอมตลอด เลยไม่ค่อยเจอเรื่องพวกนี้ มีปัญหาอะไรก็เรียกมาเอาของที่บริษัทเยย สะดวกดี(กรณีที่ไม่เร่งรีปมาก)

Comment

ที่ผมเจอมาก็เหมือนกันทุกที่และน้อง Art หลีกเลี่ยงไม่ได้ก็กระหน่ำโทรเข้าไป อิอิอิ

Comment

อยากให้พวกบริหารใหญ่ของ D-Com รับรู้เรื่องการบริการแย่ๆอย่างนี้บ้างจัง

Comment

เอิ๊กๆ.... บอร์ดผม ส่งเครมไปตั้งแต่ 27 เดือนที่แล้ว บัดนี้ ยังไม่ถึงไหนเลยขอรับ.... DCOM เนี่ยหล่ะ

Comment

เคยโทรไปเหมือนกัน หลายหนเลย
                              D-com โทรติดยากมาก โทรไปก็เจอแต่ระบบตอบรับ แต่ไม่มีคนรับสาย
                              โทรจนเลิกโทร เพราะเปลืองค่าโทรศัพท์

Comment

Working...
                              X