Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องasrock aliveครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องasrock aliveครับ

บอร์ดตัวนี้ถ้าเสียบการดจอแล้วจะมีที่พอเสียบsound card pciไหมครับ ถ้าการดจอเป็นพวกx1600proประมานนี้ครับขอบคุณครับ

พอได้ครับ ระวังความร้อนของ VGA ด้วยนะครับ เคสผมมีพัดลม 12มิล เป่าด้านข้าง ช่วยได้เยอะ

Comment

Originally posted by moohoo View Post
      พอได้ครับ ระวังความร้อนของ VGA ด้วยนะครับ เคสผมมีพัดลม 12มิล เป่าด้านข้าง ช่วยได้เยอะ
      แบบว่าPCIมีที่เหลือเสียบได้แค่slotเดียว รูสุดท้ายใช่ไหมคับ
      ตัวนี้มีUSB 3รูเองหรอคับผม

Comment

ีusb ก็เสียบเพิ่มจากบอร์ดได้ครับ มีหลายตัวอยู่เพิ่งประกอบให้นอ้งไป

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
          แบบว่าPCIมีที่เหลือเสียบได้แค่slotเดียว รูสุดท้ายใช่ไหมคับ
          ใช่แล้วครับ

Comment

Originally posted by moohoo View Post
            ใช่แล้วครับ
            แบบว่ายังมีที่ว่างให้ลมออกบ้างไหมครับหรือแทบจะแนบกันเลยครับตัวการดวันนี้ไปเดินดูของจริงมาสลอทชิดกันมากเลยครับ ขอบคุณครับ
            สงสัยต้องโมหาทางติดพัดลมซะแล้วงับ

Comment

คงเสียบได้ช่องสุดท้ายอ่ะครับ เพราะขนาดซิ้งไม่ใหญ่มาก slot ที่ติดกันยังเสียบลำบากเลยครับ - -'

จริงๆ ผู้ออกแบบเมนบอร์ด น่าจะทำให้ slot มันใช้ได้จริงๆ ทุก slot นะครับ แย่จิง T-T

Comment

บอร์ด mATX รุ่นประหยัดสุดคุ้ม ไว้พิมพ์งาน
                กะเล่นเกมส์ยิงไข่กระตุก อิ อิ

ลุยไปเลยน้อง โย่ว โย่ว

Comment

Working...
                X